Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

T

THOTIEN

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Các bạn cho mình hỏi sao trong phiên bản pro creo elements/pro 5.0 lúc mình bật bảng render set up lại không có hiệu chỉnh photolux, không biết nằm ở đâu mất tiêu rồi mà mình tìm hoài không thấy. Bạn nào biết làm ơn giúp mình với.

T

THOTIEN

Hi các bác xin chỉ giúp
http://s611.photobucket.com/user/zabinh/media/Loi_Proe_zpsd4523b4e.jpg.html

Khi khởi động proe 5.0 lên thì nó báo script error. bác nào biết cách giải trừ thông báo nầy không xin chỉ giúp.

Thanks
Nó Báo lỗi kết nối với trang wed của hãng PTC (là trang chủ của phần mềm PROENGINEER) lúc bạn mở phần mềm PRO mà không kết nối internet. Cứ dùng bình thường không có ảnh hưởng gì đâu mà lo.

Khắc phục lỗi Microsoft Visual C++ của Creo:

Các tiền bối cho e hỏi là khi thao tác một số lệnh trên Creo 2.0 nó hay báo lỗi này khắc phục thế nào ạ.
Cám ơn các bác trước!...

Chào các anh!

Em muốn vẽ 1 lò xo có bước thay đổi, và đường kính thay đổi bằng cách tạo CURVE FROM EQUATION nhưng không biết phải viết phương trình thế nào? Với bước không đổi thì em làm được (ảnh).Em đã thử cách dùng lệnh helical gán giá trị cho từng bước về nguyên tắc thì em nghĩ khi vẽ như vậy là đúng nhưng khi chuyển qua cad đo lại từng thì không đúng theo giá trị từng bước đã nhập. mong được các anh hỗ trợ.Xin cảm ơn mọi người.
[/url][/IMG]

chào bạn.
bạn sử dụng Helical Sweep
options/ vary section
ở phần vẽ sketch biên dạng.... vẽ đường kính bất kỳ sau đó vào thẻ Tool/d=Relations
nhập ký tự:
sd1=10+15*trajpar
với sd1 là đường kính của đường tròn vừa vẽ.
10... 15 thay bằng kích thước bạn cần.
Chúc bạn thành công.

các pro cho mình hỏi chút,mình đang tính khối lượng một sản phẩm trên pro engineer 4.0,nhưng mà kích thước lại mặc định là INCH (hình vẽ).Bây giờ mình muốn thay đổi kích thước sang đơn vị mm,g thì phải làm như thế nào nhỉ?
cám ơn mọi người đã đọc ý kiến của mình

Ngay từ đầu sao ko chọn hệ mm,mà để cho nó mặc định?. Muốn sửa thì vô file chọn properties,kiếm cái units sửa lại về mm.

bạn nói cũng dễ thật đó,nhưng tớ vào file nhưng ko thấy properties ở chỗ nào hết

bạn nói cũng dễ thật đó,nhưng tớ vào file nhưng ko thấy properties ở chỗ nào hết
Mấy hình này chụp trong tài liệu của tác giả NGUYỄN VĂN THÀNH download trên trang của bộ giáo dục và một hình của mình, chúc bạn thành công!!

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Do bạn đang xài pro/e 4.0 thì bạn vào Edit>Setup>Units>Xuất hiện hộp thoại Units Mannager > bạn set lại đơn vị !

Cách trên của bạn chỉ dùng cho Pro/E 5.0 trở về sau thôi !

Chúc bạn thành công !

Last edited:
N

ngochiep198

Ban vao edit toi setup chon unit roi chon don vi mm

Do bạn đang xài pro/e 4.0 thì bạn vào Edit>Setup>Units>Xuất hiện hộp thoại Units Mannager > bạn set lại đơn vị !

Cách trên của bạn chỉ dùng cho Pro/E 5.0 trở về sau thôi !

Chúc bạn thành công !
oh thanks ban nhieu nhe,bây giờ mình mới chọc đến phần mềm cad/cam, chắc rằng sau này phải nhờ các pro chỉ cho nhiều

chào cả nhà,ai biết cái này giúp t chút nhé,
tớ đang học phần Cam trên pro engineer 4.0,nhưng đang ở phần đưa mẫu sản phẩm vào gia công,tới bước này không biết làm thế nào nữa? tài liệu thì không hướng dẫn kỹ lắm.

đây là tài liệu mình đang dùng
ai biết cách xử lý như thế nào giúp tớ với nhé,thanks nhiều

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

chào cả nhà,ai biết cái này giúp t chút nhé,
tớ đang học phần Cam trên pro engineer 4.0,nhưng đang ở phần đưa mẫu sản phẩm vào gia công,tới bước này không biết làm thế nào nữa? tài liệu thì không hướng dẫn kỹ lắm.

đây là tài liệu mình đang dùng
ai biết cách xử lý như thế nào giúp tớ với nhé,thanks nhiều
Bước Assembly xác định vị trí tương quan chi tiết gia công được trình bày trong các tài liệu vẽ thiết kế căn bản nên trong tài liệu này đến phần gia công tác giả không cần trình bày thêm thao tác đó nữa ! Bạn tham khảo các tài liệu căn bản vẽ và lắp ráp !

N

ngochiep198

ban click vao chu automatic, sau do chon vao defaul, day la kieu lap phoi don gian nhat. sau nay ban thanhf thao ve lap rap thi ban chon cac kieu lap khac. sau khi lap phoi thanh cong thi ban moi chon cac buoc tiep theo dc

các bác cho em hỏi làm sao để cắt surface bằng một đường thẳng đây?

bạn chọn mặt cần cắt vào lệnh trim rồi chọn cuve cắt