Những Câu Hỏi Về Inventor

Ðề: Những Câu Hỏi Về Inventor

cho em hỏi làm cách nào để đục đầy lỗ hình tròng có kích thước nhỏ( kiểu như cái tấm lọc cát chẳng hạn)trên 1 tấm tròn ạ?
em cám ơn
Bạn xem mấy thanh công cụ ở áp bên phải màn hình, chỗ đó có công cụ cho bạn làm việc đó, mình cũng ko nhớ rõ hết tên lệnh đó vì rất ít dùng, máy mình dạo này ko vào được mes, cứ vào là dừng lại ko tải ra cái gì. hôm nay ngồi máy ngoài quán thì vào được nên ko có ảnh cho bạn.

Nhờ các cao thủ giải quyết hộ em lỗi này khi cài đặt Inventor 2012 ạ
"The installer is unable to determine your current graphics card.
This is frequently caused installing over a remote desktop,
or by using virtualization software.
It is recommended that you check your
system to ensure that it meets the requirements for this product before installing."

Lỗi ở đây là cái dấu chấm than trong cái tam giác đó (Cụ thể là cái dấu chấm than đầu tiên í ),em không thể cài được phần đó.
Rõ ràng là em dùng bản 64 bit cho lap của em rồi @@

Nhờ các cao thủ giải quyết hộ em lỗi này khi cài đặt Inventor 2012 ạ
"The installer is unable to determine your current graphics card.
This is frequently caused installing over a remote desktop,
or by using virtualization software.
It is recommended that you check your
system to ensure that it meets the requirements for this product before installing."

Lỗi ở đây là cái dấu chấm than trong cái tam giác đó (Cụ thể là cái dấu chấm than đầu tiên í ),em không thể cài được phần đó.
Rõ ràng là em dùng bản 64 bit cho lap của em rồi @@
Lỗi ở đây là do chương trình cài đặt không thể xác định được tình trạng hiện tại của card màn hình trong máy tính của bạn. Lỗi này thường xuất hiện do việc cài đặt từ xa thông qua 1 máy tính khác hoặc do sử dụng phần mềm tạo máy ảo để cài đặt. Thông báo trên yêu cầu bạn kiểm tra lại xem máy tính của bạn có đáp ứng đầy đủ các yêu cầu về phần cứng cho phiên bản mà bạn cài đặt hay không. Bạn xem lại xem đã cài driver card màn hình và máy đầy đủ chưa, rồi đọc system requirements xem có đáp ứng đủ yêu cầu hay không nhé.

Br,

Bản win này em dùng tốt , không có vấn đề gì về driver cả sao nó vẫn báo lỗi nhỉ
[/URL][/IMG]

Bạn xem bản cài của bạn đã chuẩn chưa, nếu ok rồi thì xem cách cài. Chú ý phiên bản của phần mềm ổ ảo, nếu cũ quá vẫn đọc được nhưng thiếu file....

Bản này cái các máy khác đều ổn, các bước cài đặt tiến hành bình thường........
Em chuyển qua bản 2011 rồi :(

các bác cho em hỏi là em cài inventor 2012.em để cài mặc định thì nó cài các phần như thế này.vậy cái nào thừa không dùng đến đêbiết lần sau có cài lại cho biết mà bỏ

desktop

các bác cho em hỏi là em cài inventor 2012.em để cài mặc định thì nó cài các phần như thế này.vậy cái nào thừa không dùng đến đêbiết lần sau có cài lại cho biết mà bỏ
Kinh nghiệm là nên để nguyên mặc định, bạn lượt bỏ thì hay sảy ra trường hợp cài bị lỗi :D

D

danckm

Author

Bạn cài mặc định thì gần như full rồi ( trừ một số tiêu chuẩn trong thư viện).
Lược bỏ bớt cũng không lỗi gì,Nếu sau này bạn cần thì setup cài thêm thôi.
Mới dùng bạn cài mỗii Inventor cũng được.Các lựa chọn khác bạn có thể search xem công dụng.Như autodesk vault mình chưa bao giờ sử dụng.Lược hết thì tiết kiệm dung lượng ổ cứng chừng 2G.

Nếu làm Đồ án thì mình thấy chỉ cần sử dụng Inventor professional và cài thêm thư viện cho nó thôi.Mình thường bỏ Inventor fusion, autodesk vault :D

Inventor 2012 64 bit này cài xong lên tới 7g.sợ thật
autocad 2013 4g

T

ti_tan87

Author

mấy anh ơi cho e hỏi cài inventor xong đến khi ***** thi bi báo lỗi này ..ai biết cho e hỏi phải khắc phục như thế nào
e xin cám ơn.....

báo lỗi này đây ak
[h=1]Registration-Activation Error (0015.111)[/h]

There is a problem with the activation code that you entered. Click one of the following links.

Try again
Contact Autodesk

mình đang dùng inventor 2012 bản download chuẩn.***** song xuôi rồi nhưng bị lổi này ai biết chỉ mình với.
mình vẻ 1 cái lổ trên 1 khối.
sau đó chọn edie feature thì nó xuất hiện lổi này

làm sao để ngắt kết nối update đến autodesk để khỏi bị phát hiện ***** ???
nó cứ thông báo cái bảng available sp1 intall
nghe nói chỉnh sữa file host dùng dòng lênh 127.1.0....... gì đó như ngát update IDM nhưng em ko biết autodesk thì sever của nó là gì mong bác nào biết chỉ giúp.thank

chỉ cần giữ cái đầu tiên thôi, các cái khác bỏ hết đi. nếu ko muốn cài autocad và mở file cad nhanh thì để thêm cái design-review nữa, nếu muốn thiết kế bề mặt tự do thì để lại cái fusion, nhưng máy cấu hình không cao thì ko dùng được nó đâu.

Last edited:

mình đang dùng inventor 2012 bản download chuẩn.***** song xuôi rồi nhưng bị lổi này ai biết chỉ mình với.
mình vẻ 1 cái lổ trên 1 khối.
sau đó chọn edie feature thì nó xuất hiện lổi này

làm sao để ngắt kết nối update đến autodesk để khỏi bị phát hiện ***** ???
nó cứ thông báo cái bảng available sp1 intall
nghe nói chỉnh sữa file host dùng dòng lênh 127.1.0....... gì đó như ngát update IDM nhưng em ko biết autodesk thì sever của nó là gì mong bác nào biết chỉ giúp.thank
lỗi này không vấn đề gì đâu.
cũng không phải lo về update hay không update, bạn cứ tắt nó đi và chạy lại chương trình một cách bình thường thôi. lỗi này chẳng qua chỉ là trong quá trình sử lý vì một lý do gì đó máy bạn bi quá tải nên bị thôi ấy mà.

lỗi này không vấn đề gì đâu.
cũng không phải lo về update hay không update, bạn cứ tắt nó đi và chạy lại chương trình một cách bình thường thôi. lỗi này chẳng qua chỉ là trong quá trình sử lý vì một lý do gì đó máy bạn bi quá tải nên bị thôi ấy mà.
cái lổi này là do mình chuyển inventor 2012 về giao diện classic.sau chuyển lại ribon là ok.giờ dùng ribon luôn.thank bạn

các bac cho em hỏi là em dùng lệnh contou flange thì khi chọn độ dày theo cạnh nào đó để gán cho 1 biên dạng thì ko chọn đc.khi chọn distange mới đc thôi
biên dạng dưới là chọn theo distange thì tạo đc.
còn biên dạng trên chọn theo edge thì ko đc.

thank

Sơn MDC

<b>Quản lý | Manager</b></br><b>Giải Nhì vòng 4 cu

Mọi người cho mình hỏi một chút.
khi mình lập 1 Parts list trong bản 2D, trong khung tên sẽ có nhiều chi tiết mà mình không muốn hiển thị. Mình muốn sửa cái khung tên đó mà không phải chuyển sang AutoCAD. Mày mò mãi mới thấy là cái bảng đó có thể export hay import một file dạng *.xml. Trong khi nội dung khung tên lại có thể xuất sang file excel.
Mình có ý định sẽ chỉnh sửa trên file excel đó rồi Save As sang *.xml để có thể Import khi dùng Bill of materials. Nhưng mãi mà ko làm được.
Vậy ai đã làm cái này chưa chỉ giúp mình với :(
Mình cảm ơn trước!

Last edited: