Những Câu Hỏi Về Inventor

mọi người cho mình hỏi trong inventor 2016 khi ghi ký hiệu độ nhám chữ số hiển thị ở mục E nằm ở 1 bên trong khi ký hiệu độ nhám mình muốn nằm ở phần trên như trong inventor 2015 thì mình phải làm như nào nhỉ

Xin chào AE!

Ae cho em hỏi chút: Nếu muốn add thêm text vào khi mô phỏng chuyển động hoặc mô phỏng lắp ráp thì làm cách nào?

Em muốn ghi các bước tháo, lắp hoặc chuyển động để xuất ra video.

Các pro cho xin ý kiến chỉ giáo.
Em cảm ơn!

Mình mới làm quen Inventor,xin hỏi mọi người 1 chút.
Về Assembly khi mình tạo mới 1 Ass mình đưa chi tiết đầu tiên vào, Inventor có thể tự động gán cho các mặt phẳng Front, Top, Right của Ass trùng luôn Front, Top, Right của Part không?
Mình gà mờ mới học nên đang phải Mate lại cho 3 cái đó trùng nhau. Mục dích của mình là để sau này mate hoặc mirro trong ass cho tiện
Cảm ơn mọi người.

mình mới học inventor mọi ng cho mình hỏi sketch chỉ dùng đc 1 lần thôi ak. vì mình extreud 1 lần . lần sau muốn ùng lại sketcch đấy ko đc nữa. kiểu như bên NX đấy ak.

Mình mới làm quen Inventor,xin hỏi mọi người 1 chút.
Về Assembly khi mình tạo mới 1 Ass mình đưa chi tiết đầu tiên vào, Inventor có thể tự động gán cho các mặt phẳng Front, Top, Right của Ass trùng luôn Front, Top, Right của Part không?
Mình gà mờ mới học nên đang phải Mate lại cho 3 cái đó trùng nhau. Mục dích của mình là để sau này mate hoặc mirro trong ass cho tiện
Cảm ơn mọi ng

Vẫn có bình thường nha ban. Mình có thể chọn mặc định và khóa chi tiết lại tai gốc tọa độ hay điểm bất kỳ hoặc mình có thể gán mặt phẳng như bạn muốn

bonze

Active Member
được bạn nhé.
sau khi bạn tạo khối 3d với sketch đó, bạn kích vào sketch đó rồi share sketch là dùng được cho các lệnh tiếp theo.

Thành viên đang online