Những Câu Hỏi Về Inventor

V

vnmanhspkt

Author
Mình sẽ tập hợp tất cả những câu hỏi nhỏ về Inventor vào mục này cho mọi người dễ theo dõi nhé. Các bạn sau này có thắc mắc gì về Inventor thì hãy vào đây post câu hỏi cho mọi người cùng thảo luận nhé. Không mở thêm mục mới nếu không cần thiết :1:.

Silentwind

Giúp mình với.
Mình đang dùng Inventor V 9 nhưng có đọc tài liệu về inventor
2008 trong đó có hướng dẫn sử dụng thư viện trong content center dùng lệnh place from content center trong môi trường Assembly nhưng mình tìm mãi trong máy của mình không có lệnh place from content center.
Không biết mình cài có lỗi gì không. giúp mình với.
Mình cũng rất thích dùng inventor có gì anh em mình trao đổi nhe:
Địa chỉ email của mình: vnmanhspkt@gmail.com
yahoo messenger : vnmspkt
cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
T

tv.anh

Author
Theo mình thì Iventor bình thường thôi. Hiện tại mình đang dùng Iventor 10 nhưng mà chán lắm, nhất là khi mình làm bản vẽ lắp (bực nổ cả mắt). Được cái dễ sử dụng, thư viên cũng gọi là có (đang còn thiếu rất nhiều). Không biết cái bản 2009 thế nào, mình không có ổ DVD nên chưa cài.
Một cái nửa trong Iventor khi mình cần sửa chữa trên bản vẽ kỹ thuật cũng gặp rất nhiều khó khăn do nó không bắt điểm.
Thời đang còn là sinh viên mình cũng thích dùng Iventor lắm, nhưng thời đấy chỉ thiết kế những chi tiết đơn giản. Khi đi làm rồi mới thấy nó còn nhiều điểm yếu quá

K

kakapro

Author
xin chao cac ban co the chi minh chut xiu ko
thu vien inventor 2008 su dung truc tiep tren mang , luc truoc thi minh sai duoc nhung sau nay thi ko con nua , co ai biet nguyen nhan vi sao ko chi ho minh voi
thank

Mình cài IV2008 cũng không sử dụng được thư viện giống bạn, Nhưng sau khi kiểm tra và tháo những phần mềm crack bằng flexlm ra khoi PC, cài lại IV 2008 thì OK. Bạn nào đi về chế tạo máy thì dùng IV là OK rồi

K

kakapro

Author
trong phong minh co may may cung su dung inventor 2008 va cung bi truong hop nay vao cung 1 thoi gian nen minh ko nghi la no do may minh dau dung ko ban. con ai co cach giai quyet nao tien hon giup minh voi . noi chung minh cung cam on ban nhieu ha

T

tv.anh

Author
Bạn dùng Inventor 2008 a. Mình không biết vào thư viện online của Inventor bạn biết chỉ mình cái? Thanks

P

phongluu83

Author
minh dang lam do an tot nghiep can kiem nghiem banh rang trong inventor nhung dang bi ket
phan tinh toan va kiem nghiem banh rang ( banh rang non hoac nghieng)
bac nao biet chi rum
cam on truoc cac bac nhe

T

trinhdai

Author
Có ai biết lệnh drive contrains lấy ở đâu không.mình tìm suốt mà ko thấy.ai biết chỉ mình với thank nhé

V

vuivui.love

Author
ai biết vẽ bánh răng trên inven dạy em với.em nghe nói inven có đĩa thư viện để vẽ bánh răng ai biết nó tên gì bảo em với:67:

V

vuivui.love

Author
nhưng máy mình hok co thư viện vẽ bánh răng làm thế nào đây.mình tìm đĩa thư viện mà hok có

D

DTTD

Author
Bạn cài inventor bao nhiêu vây.đừng bỏ qua đĩa nào bạn ah.Người ta ko bao h ghi đĩa mà ko có lý do bạn ah.Ko bạn download về chạy là ok men mà.Tớ ko nhớ link cậu tìm trên diễn đàn ấy mình nhớ là có

A

APOLO

Author
Có bạn nào sữ dụng qua Autodesk Invetor 11 vault không sao cài rồi mà log in không được mình đang cần gấp phần Autodesk vault for Microsoft office

D

dotuanbinh

Author
Có bạn nào sữ dụng qua Autodesk Invetor 11 vault không sao cài rồi mà log in không được mình đang cần gấp phần Autodesk vault for Microsoft office
Hic, tiện đây cho Minh hỏi là vault có tác dụng làm gì vậy? Hic, lôi ra mà chả biết nó có tác dụng gì? Hic hic.
Bạn mở autodesk vault explorer lên nhé, Tiếp đó bạn Click vào Intal or conect ....
Vào Login ....Tất cả cứ để nó mặc định. Chú ý đến Database.. Nhấp chuột vào cái ô vuông như lấy link click vô đó... Datbase hiện lên Vault... Sử dụng ok thui.
" Em cài nhưng ko biết dùng, Pác giới thiệu tính năng cho A E biết phát nhé "

V

vuivui.love

Author
bạn có thể cho mình biết giờ lên dùng inventor nào hok. bạn có thẻư gửi vào mail: vuivui.love@gmail.com và gởi cho mình cách vẽ bánh răng hok thanks ban nhiều, gửi vào mail cho mình nha

D

DTTD

Author
Đợi khoảng vài tháng nữa dùng inventor 2010 cho nó oai bạn ah.chứ bây h dùng tạm đồ lởm vài tháng có chết đâu.Trc mình cũng dùng inventor 8 chứ rồi nhảy cái lên inventor 2008.hồi đó chưa có bản 2k9 nếu ko dùng rùi.Đợi bao h dùng bạn 2k10 thì dùng cả thể.

các anh ai cho em biết là với invenor 11 thì khi cài yêu cầu cấu hình thế nào ạ?máy tính thế nào theo cấu hình ra sao thì nên dùng loại inventor nào ?
em cảm ơn

V

vuivui.love

Author
ai biết cách chụp hình từ inven chuyển sang đuôi *.jpg được hok. chỉ giùm em với.

=> Lần sau bạn đặt tiêu đề rõ ràng chút nhé :1: