Những thắc mắc vễ pro/engineer

• Thread starter tiepccm1
  • Ngày mở chủ đề
Ðề: Những thắc mắc vễ pro/engineer

bạn vẽ 1 hình trỏn bất kì, xong dùng các lệnh ràng buộc cho no tiếp tuyến với vòng tròn phi 20 và cho tiếp xúc với đường thẳng dài kích thước 30.

T

tiepccm1

Author

mình vẫn không làm được , ví cung 60 khong phai la tiep xuc voi duong 30 ma la cat tai diem do . kho wa , bac nao biet chi dan em cu the voi ???????????

D

dca

Author

Chán chú quá đi....Hình học gì mà bèo vậy.Có mồi hình Sketch đơn giản dị mà cũng lằng nhằng...Nếu cần thì mình giúp cho một đợt huấn luyện...

Đơn giản mà bạn . trước khi học phần mềm gì thì autocad phải là nền tảng bạn ạ . mình không cần gì dùng đến thế mạnh ràng buộc gì của pro cả . nếu trong autocad bạn sẽ vẽ như thế nào ?
thứ nhất cung 60 tiếp xúc ngoài với r20 thì từ tâm r20 ta vẽ dt có r80
thứ hai r60 của bạn đi qua 1 điểm xác định thì vẽ 1 đường tròn tâm là điểm đó và có r60
giao thứ nhất và thứ hai là gì? ok?

nếu ở autocad thi vậy là ok.
nhưng bên pro thì dùng nhưng ràng buôc là 1 trong những thế mạnh của prowildfire đó.
chi tiêt đơn giản thì ko nói, sao này có những chi tiết phức tạp hơn thì bạn sẽ thấy được lợi hại của pro và soliwork.

Trong trường hợp này đúng là dùng Pro/E sẽ sướng hơn AutoCAD vì không cần phải áp dụng kiến thức về vẽ hình học nhưng các bạn cũng đừng quá ỷ lại vào phần mềm, một kiến thức vững vàng về hình học bao giờ cũng cần thiết nếu bạn có ý định sống chung với nghề thiết kế

P/s : một số công ty tuyển dụng thường có những bài test kiến thức nền dạng này. Nếu bạn không dựng được hình vẽ nêu trên bằng thước và compa (hay AutoCAD 2D) thì bạn có thể chẳng vào được vòng trong để vẽ 3D trên máy tính đâu nhé

N

nammax091

Author

Mình đồng ý với hoang_khuong.

Bạn nói vậy cũng chính xác, thanks đã nhắc nhỡ, muốn làm đuọc gì trước hhe61t phải có 1 kiến thức vững vàng.

A

Autodesk VN

Author

chao cac ban,

cho minh hoi o day co ai biet phan mem WindChill cua PTC hay ko?
neu co, cac ban cho minh biet ykien va danh gia nhe.

cam on cac ban truoc.
tran trong.