Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

bác có được đào tạo về thiết kế của NX chưa mà phát biểu lung tung vậy!
Vừa hoàn thành khóa học Nx service tại công ty kéo gài 8 ngày bạn ak :). Đảm bảo nết chỉ thiết kế solo chi tiết cũng chắc chắn ko kém bác , nhưng vấn đề của mình là quản lý của Nx và khi áp dụng trong tke máy công nghiệp nó quá yếu :)

Vừa hoàn thành khóa học Nx service tại công ty kéo gài 8 ngày bạn ak :). Đảm bảo nết chỉ thiết kế solo chi tiết cũng chắc chắn ko kém bác , nhưng vấn đề của mình là quản lý của Nx và khi áp dụng trong tke máy công nghiệp nó quá yếu :)
Khiêm tốn đi bác, mới học có 8 ngày mà phán linh tinh.
Thiết kế kiểu dáng công nghiệp mới khó, còn bác chỉ thiết kế máy thì học solidworks là đủ rồi.

@ledungutc Mình chỉ bảo là NX cũng là 1 phần mềm 3D tốt, chứ mình không nói gì phiến diện cả, bản thân mình dùng cũng thấy NX có nhiều nhược điểm, mình cũng quen nhiều người có kinh nghiệm làm về CAD, nói chung người ta không quan tâm mình dùng cái soft nào, chỉ cần có sản phẩm xt, stp...là được

Khiêm tốn đi bác, mới học có 8 ngày mà phán linh tinh.
Thiết kế kiểu dáng công nghiệp mới khó, còn bác chỉ thiết kế máy thì học solidworks là đủ rồi.
đấy là nói để lần sau bác có phán ai thì cũng phải suy nghĩ trước khi nói, bác chắc cũng ít kinh nghiệm nên ko biết đâu phải phần mềm nào cũng có thể thích mà dùng được đâu, vs cá nhân thì ko thành vấn đề nhưng vs doanh nghiệp công an nó chỉ cần mò vào la đi toii thế nên nhiều cái dù kém nhưng cũng phải cố mà dùng:42:. Trước đấy mình cũng đã sử dụng Nx rất lâu rồi thế nên cái ngta đào tạo dĩ nhiên phải là cái nâng cao.

arashi
Mình cũng công nhận Nx mà thiết kế chi tiết hoặc thiết kế kiểu dáng công nghiệp của chi tiết thì bá đạo thật, nhưng thiết kế cả 1 máy lớn thì nó ko hề mạnh đâu bác ạ.

Con đấy mà bạn đếm đc ra 300 chi tiết á ? hê. máy bên tớ thì giống như website mà, up file lên thì ko đc hay lắm :). máy dạng kết cấu nên chỉnh sử bên asbly là nhiều nhưng Nx lại ko mạnh cái đó: ví dụ thao tác copy, share, di chuyển, đổi tên part... rườm rà và khó sử dụng, ko có module hỗ trợ tke khung...:) máy cty tớ đa số là core i 5, card 2g, ram 8g . chiều nay vừa làm 1 em tầm gần 300m, giật kinh hoang ( khi quay chuột nó đơ bạn ạ) . hay là tớ ko biết cài dặt gì để cho nó đỡ giật nhỉ :)

Người ta bảo không biết thì hỏi, muốn giỏi phải học, file trên kia mới chỉ là 1 phần của công việc, mình đủ khôn để biết đếm số chi tiết, cậu ko cần ngạc nhiên mà hỏi lại là "đếm được 300 chi tiết" . Bây giờ còn dùng i5 thì làm ăn cái gì, để visual facet bằng extra fine chắc chết ngỏm rồi còn đâu mà làm việc, cậu chưa đủ kinh nghiệm để phán này phán nọ đâu

đúng rồi. bạn hiểu về NX không đủ đề nhận xét là NX quản lý thiết kế yếu. bạn biết NX từ đâu ra không? bố đẻ ra nó là một người mạnh nhất về quản lý thiết kế đó bạn.

Đây là Video nhỏ mình mới thực hiện , mời các thánh vào xem rồi chém nhé.
https://www.youtube.com/watch?v=-rgCAyOaam0
Đây là Video Centerline mình làm sáng qua nhé Azashshi
[MEDIA=youtube]4oyVuZsJHb4[[/MEDIA]... Comment mang tính chất cay cú thế. Thân

Cậu đọc lại mấy bài viết xem thái độ của ai không khiêm tốn? Cái centerline mình đã chụp ảnh cho rồi, cậu ko thực hiện được lại bảo mình không giúp được, mình làm cái video này, vẫn không thỏa mãn được yêu cầu của cậu thì thôi, cay cú thì chỉ có cậu nghĩ thế thôi
[video=youtube;WJW08gbTCec]
&feature=youtu.be[/video]

Cậu đọc lại mấy bài viết xem thái độ của ai không khiêm tốn? Cái centerline mình đã chụp ảnh cho rồi, cậu ko thực hiện được lại bảo mình không giúp được, mình làm cái video này, vẫn không thỏa mãn được yêu cầu của cậu thì thôi, cay cú thì chỉ có cậu nghĩ thế thôi
[video=youtube;WJW08gbTCec]
&feature=youtu.be[/video]
:62: ừm vậy có gì sai thì bỏ qua nha, mình cũng chỉ có ý nói về Nx khi áp dụng chế tạo máy công nghiệp thôi mà, tại thấy nó có nhiều nhược điểm quá khi đem so sánh vs 1 phần mềm khác. :7:

em mới tập sử dụng NX, trong môi trường Sketch khi em ghi kích thước là 7.75 thì NX lại hiển thị là 7.8 vậy phải chỉnh lại như thế nào? Anh nào biết giúp em!:106:

Bạn chuyển sang môi trường 2D ( Ctrl shift D ) , vào Menu/Preferences/Drafting/Dimension/text/unit
Trong mục Decimal places bạn chọn cách làm tròn số mà bạn muốn nhé. sau đó Apply là được :)

Nhờ các bác cao thủ trên Meslab hướng dẫn giúp em Gia công 2D và 3D trên NX với ạ. Đặc biệt là Khi em import bản vẽ 2D vào NX thì gia công như thế nào ạ. Em xem phần CAST NX nhưng chưa được rõ lắm. Em mới học, Xin mọi người chỉ bảo. em xin chân thành cảm ơn!

C

cuongiuh

Chao dien dan! Minh cung dang tap ve nx, dien dan minh co ban nao day kem cho minh khong? minh khong co time de di hoc trung tam mail; cuongiuh@gmail.com or phone 0973947945
nghiem tuc nhe
thank truoc

T

tnutnvd

các anh cho em hỏi em muốn tăng độ phân giải trong NX thi làm cách nào được. em mới dùng NX còn gà quá mong các anh chi day.