Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

NX

Member
Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

bạn cài thêm bộ font các kiểu vào máy xem nào, mình còn viết được cả font thư pháp cơ mà ^.^
ko nhất thiết phải vào drafting đâu, cứ viết cái text rồi nhìn trong list font thấy xuất hiện font mình vừa cài là ok rồi đó :65:

Không được bạn ơi vì trong máy của mình co hết font đó rồi vì khi mình đánh văn bản trong world thì có hết các font unikey
và TCVN3 nhưng trong NX7.5 thì mình không nhìn thấy đâu.

NX

Member

khó hiểu thật.
1. cài lại NX
2. cài lại win + font + NX
3. bó tay :33:

đây mình bị thế này cậu xem giúp mình với nhé!chứ cài win và nx lại thì chết.
[/URL][/IMG]

NX

Member

có thể đây là bản NX 7.5 ***** lỗi, có dùng license sever ko???
mình thấy cách ***** ko dùng license server xuất hiện 1 số lỗi ( chỉ với máy mình thôi, máy khác thì ko biết ~.~)

còn nếu là ***** chuẩn thì khả năng là win lỗi rồi.
máy mình sau 1 thời gian dùng khá là lâu hiện tại cũng bị lỗi hiển thì font với 1 số font @.@, chỉ còn cách duy nhất là cài lại win thì hết ngay cơ mà mất thời gian lắm, thôi kệ nó vậy :D

nếu ko thì down bản 8 về setup xem sao. :21:

rồi cám ơn các bạn nhiều để mình down bản NX8 về cài thử xem!

P

proe1102

cho mình hỏi vào thư viện của nx với?

cả nhà ơi cho mình hỏi chút là: làm thế nào mình tạo được một khung tên của riêng mình trong 2D của NX.và tạo được các lớp của các đường trong đó. VD như mình có lớp các nét khuất và lớp nét liền bởi vì mình xuất từ 2D của NX sang cad thì nó chỉ có 2 lóp thôi là khung tên và lớp các nét của chi tiết.Ai biết chỉ mình với nhé nếu có thể hướng dẫn mình qua video được thì tốt quá.cám ơn các bạn trước nhé!

K

kidhide302

em không viết được tiếng việt trong drafting của NX 7.5 ai biết giúp mình với.
hôm nọ có bạn bảo chọn font arial nhưng mình tìm mà không có.nó chỉ co mấy font rất lạ. không biết thế nào.
ai biết giúp mình với nhé!Cảm ơn các bạn!
mình cũng đang gặp vấn đề như bạn, theo mình hiểu thì trong Drafting 6.0 hoặc 7.5 (8.0 mình chưa dùng) muốn viết tiếng việt thì phải sử dụng chức năng TEXT, nhưng không thể gõ trực tiếp tiếng việt vào được mà phải copy từ nguồn khác để Paste vào, (bởi vì NX không có Keystroke tiếng việt thì phải, khi gõ có dấu là báo lỗi ngay).

Còn chức năng Note gõ text rất hay dùng mà không thể gõ được tiếng việt, vì trong hệ thống font NX (\UGII\ugfonts) không thấy có blockfont tiếng việt. mình đã sử dụng công cụ FontFactory để Import TrueType để convert các font Times new roman, Tahoma,.. (*.FFT) sang file FNX, nhưng gõ tiếng việt (unicode) vẫn không được. Đây là link FontFactory, các bạn down về, giải nén và đổi đuôi file FontFatory.excutable thành FontFatory.exe
http://files.engineering.com/downlo...d-4910-925c-6c250d4fbbaa&file=FontFactory.zip
vấn đề là ở các font dạng FNX đấy. mọi người nghĩ cách đi
hình như NX8 viết được tiếng việt trong Note

mình cài NX8 ra thì viết được font tiếng việt rồi.còn NX7.5 mình cũng vẫn chưa làm được.

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Em chuyển sang NX7.5 làm khuân khì có hiện tượng này ! có bác nào đã gặp phải rồi thì bảo em với ạ
[ANH]0BB5_4EE5EE5C[/ANH]
trong bản NX6 thì em thấy vẫn bình thường

Last edited:

le.son4246

Trả lới luôn vấn để trên ! đấy là do em cài trên Win 7 thì có hiện tượng trên ! :D
khi cài trên phần mềm win khác thì không còn hiện tượng đó nữa :D

nhân tiện các các xem giúp em bộ khuân em mới làm này đã tối ưu chưa ạ ? thanks các bác

[ANH]9B4F_4EE6E7B8[/ANH]

[ANH]CFF1_4EE6E82D[/ANH]

[ANH]8851_4EE6E877[/ANH]

A

APOLO

Chào các bạn!
Cho mình hỏi phần phân khuôn trong nx có chúc năng tạo sản phẩm sau khi đã phân xong khuôn như trong pro e không?

le.son4246

Chào các bạn!
Cho mình hỏi phần phân khuôn trong nx có chúc năng tạo sản phẩm sau khi đã phân xong khuôn như trong pro e không?
Nx cũng rất mạnh về khuân mẫu không kém proe đâu :D
sau khi phân khuân xong thì có thể chia ra khuân trên, khuân dưới và sản phẩm ..

P

phanxuantuan

Re: Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Em chuyển sang NX7.5 làm khuân khì có hiện tượng này ! có bác nào đã gặp phải rồi thì bảo em với ạ
[ANH]0BB5_4EE5EE5C[/ANH]
trong bản NX6 thì em thấy vẫn bình thường
Máy bạn ko có card màn hình rời!!?

C

ChiliTran

Em chào cả nhà!! Hôm nay là ngày đầu tiên em làm quen với NX. Em cài NX7 nhưng em tìm hoài không thấy lệnh Polygon ở đâu,liệu nó có bị ẩn ko? làm hiện nó thế nào! Mong cả nhà giúp em!

Em chào cả nhà!! Hôm nay là ngày đầu tiên em làm quen với NX. Em cài NX7 nhưng em tìm hoài không thấy lệnh Polygon ở đâu,liệu nó có bị ẩn ko? làm hiện nó thế nào! Mong cả nhà giúp em!
bạn có thể vào insert - sketch curve - polygon hoặc có thể lôi nó ra theo cách vào mũi tên cuối thanh công cụ bên phải và theo đường dẫn như hình dưới:

le.son4246

lệnh Polygon không đươch hỗ trợ trong sketch của NX có thể dùng lênh này bằng các chèn trực tiếp Cuve như bạn trên đã nói
dưới đây là các thao tác !

chèn Polygon

[ANH]E826_4F3CFEEC[/ANH]

Nhập số cạnh

[ANH]7C87_4F3CFF90[/ANH]

Chọn cách nhập kích thước

[ANH]15CC_4F3D01AE[/ANH]

nhập kích thước theo bán kính và góc xoay

[ANH]C80E_4F3D0109[/ANH]

Chon vị trí tọa độ điểm đặt

[ANH]1AA5_4F3D0247[/ANH]

trong NX các lệnh cuve đều được mặc định trong mặt phẳng xy
Vậy muốn thực hiện lệnh cuve trên mặt phẳng khác thì phải xoay tọa độ bằng cách sau :

[ANH]F429_4F3D02ED[/ANH]

sau đó vẽ đường cuve trên theo mặt phẳng xy đã xoay !

[ANH]FB45_4F3D037A[/ANH]

good lucky !

Last edited:
H

heocon88

Ðề: Tổng hợp về modeling trong Unigraphics (Biên dịch theo NX for advance cad user)

Cho em hỏi trong nx có các thông số y180,y+90,y-90,z180,z-90,z+90, thông số dùng quay tròn đối tượng sao ấy, em k hiểu lắm, em là con gái học kế toán giờ làm trái ngành vào công ty phải học từ a đến z phần mềm này, lại là anh trung quốc dạy nên em k hiểu hết tiếng, em k biết thế nào, các bác chỉ bảo giùm cặn kẽ chút nhé, tại em k k biết gì cả, thanks rất nhiều

Last edited by a moderator: