Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Ðề: Thu vien

Mãi vẫn không có ai giúp mình vậy.

Mình còn vẫn đề nữa cần mọi người giúp đỡ nữa là.Theo mình được biết thì khi muỗn sử dụng thư viện các chi tiết tiêu chuẩn của NX thì mình phải cài đặt thư viện,vả phải download thêm file thư viện về cài.không biết có phải không,nếu ai có thì share cho mình với nhé!
cám ơn các bạn!

NX

Member
Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

hướng dẫn để bạn tự làm theo nhé:21:
xóa hết các mặt fillet đi, xong rồi extract các face ra, rồi offset nó 3mm , rồi lại fillet ra theo kích thước lúc đầu
còn cách khác nhanh hơn thì để các cao thủ khác vậy :3:
have fun!

N

ngoclam.vx

dạo này mình muốn cày về tạo khuôn và gia công. anh em có tài liệu hay video thì share cho anh em nhé. trên diễn đàn cũng có ít tài liệu này nhưng mình ko hiểu lắm.

NX

Member

làm khuôn: nx moldwizard
gia công: nx manufacturing

muốn làm khuôn thì phải học gia công trước đã, cũng phải biết cơ bản về design, assembly,...
mà làm khuôn nó ko đơn giản đâu, đâu phải đợn giản cứ tách khuôn là xong đâu, phải biết về khuôn mẫu thì mới làm khuôn được.
cứ ngâm cứu phần help và cast đi ban :3:
có gì thắc mắc post lên đây, nếu biết thì mình giải đáp cho :28:

N

ngoclam.vx

phần help bị lỗi có dc đâu bạn ơi . con cast thì mình ko biết ,không hiểu.

Bác NX cho em hỏi tí. Mình muốn phân khuôn trên Unigraphics thì có cần setup thêm 1 modul nào nữa không? Em tìm mãi modul phân khuôn mà hổng thấy. thằng NX này khó nhai quá :)

NX

Member

làm khuôn thì cần NX MoldWizard, mỗi version có modul riêng. từ 6, 7, 7.5 ,8 tương ứng với NX 6, 7, 7.5, 8
down về rồi copy đè vào nơi cài đặt NX là dùng được. :16:

Cảm ơn Bác nhé! Không biết Bác có bản MoldWizard của NX 7 không ạ? Em lục lọi khắp nơi vẫn chưa thấy. Torrent cũng tìm mãi rồi. Nếu có bác sent cho em với.

N

ngoclam.vx

thế có bác nào có source phần help của nx8.0 32bit thì share cho em với.

NX

Member

Cảm ơn Bác nhé! Không biết Bác có bản MoldWizard của NX 7 không ạ? Em lục lọi khắp nơi vẫn chưa thấy. Torrent cũng tìm mãi rồi. Nếu có bác sent cho em với.
hơn 200mb, up lên cũng mất nhiều thời gian, sao ko dùng NX 8 luôn đi, moldwizard cũng có link luôn đó.

thế có bác nào có source phần help của nx8.0 32bit thì share cho em với.
http://www.meslab.org/mes/threads/24952-nx-8-0-25-official-ban-final chỉ mới có help thôi
còn cast thì dùng cast 7 hay 7.5 cũng được

N

ngoclam.vx

nhưng copy xong thì paste vào đâu hả bạn . trong bộ cài mình ko thấy có foder phần help

Bạn tìm được Moldwizard thì giải nén và copy hết tất cả vào MOLDWIZARD ở thư mục cài đặt NX. Các modul khác làm tương tự. Riêng Help (hay Documentation) và Cast (hay Tutorial Training) thì bạn phải kiếm được bộ cài và setup nó. Chi tiết bạn tìm trên diễn đàn nhé. Chear ;)

[ANH]F24C_4EB2DDBE[/ANH]

N

ngoclam.vx

mình tìm cả ngày mà cũng ko được . anh em có thì giúp mình .

NX

Member

nhưng copy xong thì paste vào đâu hả bạn . trong bộ cài mình ko thấy có foder phần help
thế này nhé.
cài cái Help thì cứ setup bình thường thôi, cứ next liên tục là ok
cái Cast cũng tượng
còn moldwizard thì giải nén, copy toàn bộ vào thư mục cài đặt của NX

em không viết được tiếng việt trong drafting của NX 7.5 ai biết giúp mình với.
hôm nọ có bạn bảo chọn font arial nhưng mình tìm mà không có.nó chỉ co mấy font rất lạ. không biết thế nào.
ai biết giúp mình với nhé!Cảm ơn các bạn!

OKIE. Mình thì ít sài Drafting, trước cũng hay dùng cách cục gạch này, muốn gõ được tiếng việt ngon lành chắc phải tạo một block font file cho NX. Anyway, chia sẻ với bạn cách sau..

[ANH]45DA_4EB76A32[/ANH]

[video=youtube;EgfXYpa_5zc]http://www.youtube.com/watch?v=EgfXYpa_5zc[/video]

Share!

Máy bạn chưa có Font Unicode. Bạn thử font VNI hoặc TCVN3 xem, rồi chọn VNI hoặc .Vn. Bạn check xem trong C:\Windows\Fonts xem đã có các font trên chưa. Hix.