Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

cái này dùng kiến thức hình học cũng giải đc dựng 1 mặt phẳng qua điểm và vuông góc với đường đó rồi tìm giao điểm của đường đó với mặt phẳng là đc nếu không làm đc up file lên mình làm cho

Cảm ơn bạn,
mình hiểu nhầm lựa chọn curves and point.normal,planar.

không có j hj chia sẻ những j mình biết cùng nhau đi lên

lên youtube có đầy clip làm khuôn có cả vài khuôn của thành viên meslab bạn xem không hiểu chỗ nào nêu ra anh em giải thích cho
Bạn có thể giúp mình chút không, hôm nay mình tìm cả ngày tren Youtube mà chẳng kiếm được cái video nào nói về thiết kế khuôn thổi, hệ thống kênh dẫn hay kênh đẩy...gì cả?

bạn hỏi về vấn đề dựng mô hình trên NX hay kiến thức lý thuyết về khuôn thổi nếu lý thuyết thì bạn tìm tải liệu mà đọc còn dựng mô hình nếu bạn đã xem clip và làm đc rồi thì từ đó dựng mô hình khuôn thổi cũng vậy thôi mà khuôn thổi chai lavi theo mình biết thì làm j có kênh dẫn chỉ là 2 nủa ép vào kết hợp với đầu thổi tạo thành chai còn vấn đề công nghệ bạn xem lại lý thuyết.vấn đề dựng mô hình trên NX thì bạn trao đổi ở đây đc hoặc lập topic khác

bạn hỏi về vấn đề dựng mô hình trên NX hay kiến thức lý thuyết về khuôn thổi nếu lý thuyết thì bạn tìm tải liệu mà đọc còn dựng mô hình nếu bạn đã xem clip và làm đc rồi thì từ đó dựng mô hình khuôn thổi cũng vậy thôi mà khuôn thổi chai lavi theo mình biết thì làm j có kênh dẫn chỉ là 2 nủa ép vào kết hợp với đầu thổi tạo thành chai còn vấn đề công nghệ bạn xem lại lý thuyết.vấn đề dựng mô hình trên NX thì bạn trao đổi ở đây đc hoặc lập topic khác
Mình muốn hỏi về các thao tác thiết kế khuôn thổi trên NX???

Các bác chỉ e cách tạo phôi dạng trụ tròn cho các chi tiết dang tron với ạ, e chưa tìm ra. E xin cảm ơn!

Có bác nào có thể chỉ giáo cho e cái không ạ???

Các anh có thể cho em hỏi làm thế nào để loại bỏ các kích thước không cần thiết khi vẽ sketh k ạ. Như hình trên khi em vẽ nó hiện ra một loại các kích thước

Last edited:

Bạn có thể vào phần F
-Customer.. rồi vào Sketch, bạn tìm vào phần tự động ghi kích thước gì đó mình không nhớ lắm, bạn thử mò lại xem.

Không có bác nào chỉ cho e mấy thắc mắc trên ak?

Bác nào đã dùng lệnh Dart trong nx8 chỉ em với.Sao em không lần thấy lệnh đó ở đâu cả

M

Mai chấn Du

cho mình hỏi muốn ẩn những chú thích dưới hình thì phải làm thế nào.để chú thích tốn không gian màn hình quá,cảm thấy bất tiện.mong mọi người giúp đỡ

Các bác cho em hỏi làm thế nào để hiện hết các tùy chọn trong các phần Design Feature ha Suface, Detail Feature..

Đầu tiên bạn chuột phải vào khoảng trống của thanh chọn thanh mình cần lấy ra.Sau đó, cuối mỗi thanh có mũi tên chỉ xuống
bạn click vào chọn ADD OR REMOVE BUTTONS tiếp theo như bạn cần mục SURFACE thì bạn di chuột tới nó và cần những công cụ j bạn tích vào nó sẽ hiển thị ra thanh cho bạn.
Lưu ý: nếu những lựa chọn mình cần ko có bạn nhấn tổ hợp phím CTRL+1 chọn thẻ COMMANDS trong CATERGORIES bạn chọn thẻ INSERT bạn cần FEATURE hay SURFACE thì click vào dấu + rồi lôi nó ra là OK.
Chúc bạn thành công!

Các anh có thể cho em hỏi làm thế nào để loại bỏ các kích thước không cần thiết khi vẽ sketh k ạ. Như hình trên khi em vẽ nó hiện ra một loại các kích thước
trên hình của bạn có thanh menu preference, bạn vào đó sẽ có các tùy chọn,
bạn bỏ dấu check trên buton auto dimension là được,

Bác nào biết để vào môi trường thiết kế 3 chiều (hình như là giống 3Dsketch của Inventor thì phải) trong NX như thế nào không? Em dùng NX8, em xin cảm ơn!

Trong NX để dựng curve trong môi trường 3D bạn sử dụng thanh công cụ curve và edit curve để dựng và chỉnh sửa