Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Ðề: Những vấn đề cần giải đáp khi sử dụng NX

Sketch cậu vẽ hình ngũ giác đã có ràng buộc thêm 2 cái cạnh tạo góc 120 độ rồi đó, mục đích 2 cạnh đấy là để xoay quanh trục mà cậu ràng buộc góc, sau khi giao nhau ta sẽ được 1 cạnh tạo với 2 cạnh của ngũ giác là 120 độ, điều này đảm bảo yêu cầu làm ra được 1 hình lục giác tiếp xúc với ngũ giác, sau khi quay nó sẽ khít lại. Làm việc thì ko cần phải tính toán nhiều thế đâu, học được cách tạo mặt, sau đó ghép lại và cắt đi, sau đó sew thành solid, đó là hướng chủ đạo của tạo hình cad

D

duck45

vâng ! cám ơn anh đã chia sẻ và giúp đỡ

P

perfectbk

Anh, chị, các tiền bối có tài liệu hoặc website nào dạy phần CAM của NX chia sẻ cho em với ạ :D em cảm ơn nhiều!

P

perfectbk

Youtube.com rồi search NX CAM đủ để bạn học rồi nhé
em thấy anh có chi tiết này:

Anh và mọi người cho em hỏi làm sao để tạo chữ chạy xung quanh mặt trụ tròn thế này ?

Em vẽ chữ ( do ko được dùng font có sẵn ) sau đó dùng wrap curve để đặt chữ đó lên mặt trụ tròn nhưng vấn đề giờ là làm sao để extrude chữ được như hình trên, vì extrude chỉ được theo một phương thôi.

D

dangthucbn

minh moi hoc NX ai cho hoi phan copy ca khoi 3D thuc hien nhu the nao ? ai biet giup nhe

Topic về NX vắng vẻ quá. Không biết đến bao giờ các Cao Thủ NX có thể hội tụ về đây để NX trở thành 1 phần mềm được ưa chuộng ở VN nhỉ?
Vì hiện tại NX đang phát triển Khá mạnh ở VN nhờ Youtube. Nhưng do hạn chế về nhiều cách tiếp cận nên NX chưa thể phát triển nhanh được. Rất mong mọi người có thể Hướng Dẫn, chia sẻ và giúp đỡ những người mới tiếp cận như Chúng em. Thank So Much!

chào cho em hỏi cách thêm cylinder , block vào design feature

Bạn đánh ở ô Coment Find để tìm lệnh. Rồi Click chuột vào đó là ok

D

dong1993

Mọi người ai biết chỉ giúp em chức năng của các tùy chọn này trong gia công NX với, thanks các bác

Có bác nào sử dụng Nx trong chế tạo máy công nghiệp không? bên mình mới chuyển qua Nx, đã được serivce của hãng đào tạo nhưng nói chung là thất vọng, sử dụng Nx quá yếu trong thiết kế máy công nghiệp :(

Máy công nghiệp mà công ty bạn thiết kế là dạng nào, bạn nói cụ thể hơn được không? Bạn cần thiết kế bộ truyền hay thiết kế vỏ, hay dựng từ 2d? Ban đầu bạn mới chuyển qua sử dụng thì thấy chưa quen thôi, về sau dùng thì cũng không vấn đề gì nhiều lắm, thiếu sót thì vẫn bổ sung từ phần mềm khác được. Tùy yêu cầu của khách hàng mà cty mình làm hầu hết các công việc về CAD từ hàng nhựa, điện thoại,oto, máy hút chân không... nói chung NX cũng là phần mềm tốt rồi

chào azarashi
Bạn đánh giá vậy là phiếm diện rồi, nếu bạn sử dụng qua Creo element direct modeling của PTC bạn sẽ thấy Nx quá yếu trong thiết kế máy. Máy bên tớ là máy rất lớn cả một hệ thống dây truyên web của bên tớ đây nhé
http://cncvina.com.vn/may-rua-linh-kien-o-to-xe-may_c106.aspx
chi tiết thì ít chi tiết phức tạp chỉ là dạng khối đơn giản thôi, ko có surface gì hết . Cái tớ nói ở đây là khả năng quản lý file của nó quá yếu , dung lượng quá lớn và khi thiết kế nhiều, máy quá giật :( , Bên tớ vùa mua bản quyền nó nhưng dùng thấy thất vọng toàn tập.

chào azarashi
Bạn đánh giá vậy là phiếm diện rồi, nếu bạn sử dụng qua Creo element direct modeling của PTC bạn sẽ thấy Nx quá yếu trong thiết kế máy. Máy bên tớ là máy rất lớn cả một hệ thống dây truyên web của bên tớ đây nhé
http://cncvina.com.vn/may-rua-linh-kien-o-to-xe-may_c106.aspx
chi tiết thì ít chi tiết phức tạp chỉ là dạng khối đơn giản thôi, ko có surface gì hết . Cái tớ nói ở đây là khả năng quản lý file của nó quá yếu , dung lượng quá lớn và khi thiết kế nhiều, máy quá giật :( , Bên tớ vùa mua bản quyền nó nhưng dùng thấy thất vọng toàn tập.
bác có được đào tạo về thiết kế của NX chưa mà phát biểu lung tung vậy!