Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

chau2707

Active Member
Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

Solidworks 2010 32bit hoàn toàn có thể cài lên win 64bit nhé, XP 64bit, Win 7 64bit, Win 8 64bit đều cài được.

Theo hướng dẫn của bác nguyenthanh2309
http://nguyenthanh2309.wordpress.co...solidworks-pr[MEDIA=youtube]miu-2012[/MEDIA]/
Thì phải chạy một số file trước khi cài, nhưng trong đĩa cài của mình thì thế này, không thấy WindownInstaller đâu cả?

[/URL][/IMG]
Khi mình chạy hết cá file trong thư mục Prereqs, trong quá trình cài nó hiện các thông báo sau:
1.
Review the warnings (2) below before continuing: Registry Permissions: The Installation Manager cannot create registry keys in this location of the registry: HKLM\Software.

You must have administrative permission when running the Installation Manager. Check the permissions for this registry key using a registry editor or consult the system administrator. If this issue is not resolved, installation may fail or result in other errors.
2.
Internet Connection: The Installation Manager could not connect to the SolidWorks server to determine which products you are entitled to install. You will still be able to choose the products you want to install, but you will not be able to download any installation files. You need to provide source files on DVD or a previously downloaded file set.

3.
[FONT=&quot]TheInstallation Manager encountered an error when creating this registry key: .[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Youmust have administrative permission when running the Installation Manager.Check the permissions for this registry key using a registry editor or consultthe system administrator.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Whencontacting Technical Support about installation issues, you will need toprovide the installation log files available in this directory. Use the button below to save your logsas a zip file for sending to your support representative.

4.
[/FONT]

[FONT=&quot]Internalerror: The Windows Installer for this product component did not run asexpected: RollbackUnReg_DocMgrDLL.9FB07B3D_0B7D_4A2F_82AB_F16B1F24912C.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]ContactTechnical Support.
[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Whencontacting Technical Support about installation issues, you will need toprovide the installation log files available in this directory. Use the button below to save your logsas a zip file for sending to your support representative.

Và dĩ nhiên sau đó thì kết thục là cài đặt thất bại![/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]

P/S: Mình cài cả 2 bản 2011 và 2012 64b đều không được.

Solidworks 2010 32bit hoàn toàn có thể cài lên win 64bit nhé, XP 64bit, Win 7 64bit, Win 8 64bit đều cài được.
Mình đã đưa ra dẫn chứng rằng SW2010 32bit không thể cài trên Win 64bit (xem bài post ở trang trước)

Bạn nói ngược lại thì cũng nên đưa ra chút dẫn chứng cho có sức thuyết phục nhé (có thể bạn dùng bản SP cao hơn nên fix được lỗi tương thích!? )
:)

Last edited:

[/IMG]
Khi mình chạy hết cá file trong thư mục Prereqs, trong quá trình cài nó hiện các thông báo sau:
1.
Review the warnings (2) below before continuing: Registry Permissions: The Installation Manager cannot create registry keys in this location of the registry: HKLM\Software.

You must have administrative permission when running the Installation Manager. Check the permissions for this registry key using a registry editor or consult the system administrator. If this issue is not resolved, installation may fail or result in other errors.
.
Trước mắt bạn nên khắc phục chỗ tô màu đỏ bên trên

Mặc định khi cài Win 7 nó sẽ disable user Administrator lại. Bạn nên bật nó lên, đăng nhập bằng user này thì sẽ fix được riêng lỗi này. Bạn search Google để biết cách thực hiện nhé

P/s: bản SW của mình chỉ cần cài đặt bình thường (chạy file Autorun), sau đó chạy duy nhất 1 file để Cr là được. Nếu bạn cài hoài mà k được thì có lẽ nên lên mạng tải về source khác

Thao tac setup SW2012 64b sp4
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Va bao that bai!

@ The_rock:
Đầu tiền user name của mình là Tuan, quyen Administrator
Sau đó mình đã kích hoạt quyền admin bằng hướng dẫn :
Vào cmd ( run as admin)
net user administrator ....
Và đã xuất hiện thêm user administrator khi khởi động ( ngoài user Tuan)
Sau đó mình đăng nhập bằng user admin và xóa acc Tuan
Sau dó mình mới đổi tên user admin thanh Pham minh tuan như bạn thấy đó!
Hay mình làm sai chỗ nào, mình đã cài lại ko biết bao nhiêu lần, tải bộ 2011 64b; 2012 64b, rồi sp0; sp4: nhưng đều bị lỗi đó hết!
Ghost win cả mấy lần luôn rồi!

Tình hình là hơn 3 ngày nay mà mình vẫn chưa cài được SW bản 64b. Vẫn là cái lỗi này!!
[/URL][/IMG]
Mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ!!

chau2707

Active Member

Mình đã đưa ra dẫn chứng rằng SW2010 32bit không thể cài trên Win 64bit (xem bài post ở trang trước)

Bạn nói ngược lại thì cũng nên đưa ra chút dẫn chứng cho có sức thuyết phục nhé (có thể bạn dùng bản SP cao hơn nên fix được lỗi tương thích!? ) :)
Muốn cài Solidwork 2010 32bit lên Win 7 64bit hoặc Win 8 64b (không chơi Win 8.1 hay Blue nhá vì chưa thử) thì chỉ cần chép bộ source Solidwork 32bit đó lên ổ cứng rồi nhấp chuột phải vài file Setup.exe chọn Properties, chuyển qua Tab Compatibility, đánh check vào ô RUN THIS PROGRAM IN COMPATIBILITY MODE FOR rồi chọn Windows XP (Server Patch 3). Thế là nó sẽ tự động thay đường dẫn C:\Program Files thành đường dẫn C:\Program Files (x86) thôi. Cài và thuốc bình thường như cài trên win 32bit nhé bác Rock ợ.
Tấm ảnh này em làm trên win 7 32bit để demo cho bác thấy nhé

Tình hình là hơn 3 ngày nay mà mình vẫn chưa cài được SW bản 64b. Vẫn là cái lỗi này!!
[/URL][/IMG]
Mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ!!
Rốt cục là mất 5 tiếng tải bản win7-64 bít về cài lại, sau đó đăng nhập user administrator và cài thì lại SW thì không vấn đề gì! Túm lại bác nào bị lỗi thì cứ cài lại win cho nó lành ( nhớ là cài sw ngay sau khi cài lại win, đừng cài cái gì khác vội)

e đang dùng win 8 32 bít
các bác có mẹo nào để e cài đk solid 2013 32 bit k vậy?

hi, e sơ suất chút thui, e cài đk rùi. e sorry cả nhà!!!

T

tuananh6393

mình đag bị lỗi này. có ai biết fix như thế nào k ạ. :((

nếu ấn continue thì nó ra cái này

T

tuananh6393

e dùng win 7 64 bit
Card on. Intel Graphics HD 3000

Author

Những source cài thường có dung lượng lớn nên khi người ta upload lên những host bị lỗi trong quá trình do nhiều nguyên nhân như do mạng làm quá trình up bị ngắt quảng nên dẫn đến file nén thường hay bị lỗi. Nên với những source được share rộng rãi như SW thì kinh nghiệm của mình là nên tìm kiếm và download từ những trang tin tưởng nhất để đỡ mất thời gian download nhiều lần.

Lỗi trên có thể là do bộ cài của bạn có vấn đề nên không thể cài đặt trực tiếp từ file launch mà bạn đang setup được. Bạn có thể thử khắc phục bằng cách vào folder swwi/data và setup SW bằng file setup trong folder đó. Nếu vẫn báo lỗi thì tốt nhất bạn nên tìm và download bộ cài từ nguồn khác. Sẽ đỡ mất thời gian hơn là tìm cách giải quyết vấn đề rồi nếu có cài được thì cũng sẽ không ổn định khi sử dụng.

T

tuananh6393

e đã down 2 bộ cài khác nhau nhưng vẫn bị lỗi như vậy ạ:((

T

tuananh6393

E ở sg e cài thử bản 2010 thì cài dc nhưg khi vào vẽ, dùg lệnh hole wizard thì nó báo lỗi k dùng dc
Máy thằdg bạn e cấu hình yếu hơn nhưg vẫn cài bản 13 dc và dùng dc
A Thanh có nick yh k, cho e vs, vó j e pm nhờ a giúp cho dễ

E ở sg e cài thử bản 2010 thì cài dc nhưg khi vào vẽ, dùg lệnh hole wizard thì nó báo lỗi k dùng dc

Báo lỗi như thế nào? bạn nên post anh lên, mọi người sẽ hiểu rõ hơn !

Báo lỗi như thế nào? bạn nên post ảnh lên, mọi người sẽ hiểu rõ hơn !