Nhờ các bác gia công hộ e chi tiết này với

Author
đây là bài tập lớn của em ở lớp,gia công chữ nổi chay vòng quanh mặt trụ tròn
các bác gia công hộ e với hoặc các bác chi em chu trình có thể gia công được cái này cũng được, e mò mẫm nhưng chưa ra được
đây là chi tiết của em ak
https://app.box.com/s/7cuos0inqre4q99i3l69
em cảm ơn mọi người

Ðề: Nhờ các bác gia công hộ e chi tiết này với

theo mình thấy thì tùy loại phôi nhưng gia công ít khi làm chữ nổi vì quá tốn phôi ông thầy nào hướng dẫn quả này thì hơi chuối....và nhìn vật thể như vậy thì đúc sẽ ra chữ được như vậy và chia các lòng khuôn ra thì vẫn có thể gia công 3 trục được chứ chi tiết như vậy chắc phải 5 trục hoặc 3 trục + đầu phân độ vậy thì bài toán của bạn chắc là sinh viên ko làm được đâu...
+ Nếu bạn tự thiết kế thì nên sét tới khả năng gia công của nó thiết kế không tính toán thì sẽ thành bài toán khó cho người sản xuất

Author

bài tập thí nghiệm trên lớp của tớ mà, thầy chỉ yêu cầu chạy mô phỏng được thôi, đề của thầy là gia công cánh turbine và khắc chữ nổi ở dưới khối trụ của cánh turbine, hình ở trên là mình chỉ mô phỏng như trong đề ở lớp thôi, bạn bkboy2108 có giải pháp gì giúp mình gia công chữ nổi quanh hình trụ tròn như thế không

bạn thiết kế lại cẩn thận nếu dòng chữ ngắn thì lập trình 3 trục bình thường chứ thấy chữ bạn chạy vòng tròn như vậy mà phôi của bạn chưa biết hình dạng thế nào...nếu như các dạng sản xuất các công ty nhỏ họ thường đúc khuôn cát trước tạo phôi gần giống với biên dạng chi tiết và sau đo gia công thì giảm thời gian gia công và thiệt hại kinh tế chứ nếu ôm cả cục tròn sau đó phay thì chắc phải dùng 5 trục....vậy thì chắc phải người pro hơn mình mới làm đc.

Author

uh.cần 4 trục thôi,thầy tớ yêu cầu chữ chạy vào như thế, file t làm thì cách xa hơn chút, mình chỉ ví dụ như thế vì chi tiết còn có cả cánh turbine ở trên nữa,,bạn Khát có cách nào giải quyết giúp mình không, bạn bkboy2108 chưa làm 4 trục trên nx ak

bạn nói cứ dễ như đi chơi vậy....không phải khó nhưng không hẳn đã dễ ông KHÁT vào đê chuyên gia nhiều trục đấy =)

nếu phục vụ môn học mình nghĩ như sau cũng là đủ rồi

Author

thank bac bkboy2108 nhieu

Bạn xem qua cái này. Lần sau đưa file thử thì làm cái gì nó nhẹ nhàng thôi nhé. Ở đây bạn chỉ xem được phương pháp làm, còn làm thế nào thì chịu khó tìm hiểu nhé :)
Đây là file:

http://www.mediafire.com/download/4u1pj89lb4tf5is/test.prt

Author

uh.e cảm ơn các bác nhiều nhé....

Author

mình đã từng xem 1 cái tương tự trên youtube nhưng mình k hiểu, bạn phamgia có thể giải thích không....mình cảm ơn bạn nhiều