[Nhờ giúp đỡ] Lỗi khi cài Ansys 14 trên windows 7 64bit

V

viktor

Author
Chào các bạn,
Mình bắt đầu làm quen với ANSYS, mình có vấn đề về phần cài đặt mong các bạn chỉ giúp:
Các bài mẫu trong phần tutorial và máy sử dụng trên trường đều dùng ANSYS v14, vậy nên mình cần cài v14 cho máy mình. Lúc đầu cài trên Windows 8 ko dc, vì phần Licence ko hoạt động được nên chuyển qua cài ở Windows 7 (windows 8 và windows 7 cài song song với nhau), thế nhưng vẫn không cài được vì file setup.exe không chạy được, thử nhiều kiểu khác nhau nhưng vẫn không ăn thua. Mình đang phải dùng tạm v13, rất bất tiện vì ko đọc được các file từ v14.

Mong ai đó có gợi ý nào thì trả lời giúp với, cảm ơn nhiều.

Ðề: [Nhờ giúp đỡ] Lỗi khi cài Ansys 14 trên windows 7 64bit

Mình đã cài V14 trên Win7 và không có vấn đề gì, bạn thử chụp ảnh màn hình xem sao,... vì nói không thì khó hình dung và giúp bạn lắm !

Mình cài đặt như theo hướng dẫn. Nhưng sau khi kích đúp vào file setup.exe thì không có gì xảy ra cả (NHƯ LÀ CHƯA CÓ CLICK GÌ HÊT).
http://www.mediafire.com/view/?u6u1k8nedm9nlsm
Mình thử chọn chế độ compatibly http://www.mediafire.com/view/?tbwwbq42jyzojf9

Không biết bị gì nữa.

Theo bạn mô tả thì mình có ý kiến như sau:
- Có thể bộ cài của bạn lỗi, để kiểm tra cái này bạn thử cài vào một máy khác chạy win 7 xem sao.
Nếu thực sự bộ cài lỗi thì bạn nên down lại, khi down thì mình khuyên bạn với những phần mềm dung lượng lớn thì nên tải bằng Torrent thay vì tải từng file nén, như thế thì dữ liệu sẽ đảm bảo nguyên vẹn.
- Nếu bộ cài này cài ddcj ở máy khác thì chắc là bạn nên cài lại máy tính thôi, hoặc máy của bạn có virus cũng nên ?

Brg

V

viktor

Author

chắc do mình cài song song windows 7 và 8 nên mới vậy, chứ windows 7 mới hoàn toàn và đã update đầy đủ, mình tải ansys bằng torrent, và thử 2 cái khác nhau rồi.

V

viktor

Author

Mình cài dc rồi, trên cả windows 7 và 8, lỗi chắc là do đĩa cài windows