Nhờ xử lý dữ liệu .stl trong file đính kèm

Author
Chào các bạn !

Mình có 1 file quét của bạn nhờ thiết kế lại, nhưng mình thì không biết xử lý như thế nào ra sur ai rành vụ này xin chỉ giáo cho mình và phần mềm xử lý .

Thanks các bạn nhiều

http://www.mediafire.com/?1ec4fb8bbolsz1q

Last edited by a moderator:
Ðề: Nhờ xử lý dữ liệu .stl trong file đính kèm

Tất cả những phần mềm có thể Import được các định dạng Scan 3D như .igs , .stl đều có các công cụ xử lý các file dạng này . Nhưng để xử lý và dựng lại sản phẩm qua các file này đòi hỏi bạn phải thành thạo các công cụ của phần mềm bạn đang sử dụng vì để hoàn thành phải qua cả một quá trình .

Bạn không nói rõ bạn đang sử dụng phần mềm 3D nào ?

Nguyenthanh,

Author

Mình dùng visi import vô nhưng chỉ xem thôi chứ không được gì cả

Chào các bạn !

Mình có 1 file quét của bạn nhờ thiết kế lại, nhưng mình thì không biết xử lý như thế nào ra sur ai rành vụ này xin chỉ giáo cho mình và phần mềm xử lý .

Thanks các bạn nhiều

http://www.mediafire.com/?1ec4fb8bbolsz1q
Chào bạn

Hiện mình cũng đang nghiên cứu về lĩnh vực ReDesign,cho nên mới đọc qua bài của bạn,mình đã vội post bài hướng dẫn góp ý cho bạn ngay.

Nhưng rồi,rồi....Nhớ lại cách đây vài hôm,mình có xem mấy bài post của bạn ở nhuững Topic khác thì thấy bạn có vẻ khá rành về lĩnh vực ReDesign cũng như công nghệ tạo mẫu nhanh (Rapid Prototyping)

nếu đã dùng xor xử lý thì liveTransfer(TM) to sang Catia luôn cần chi phải export hay import cho mất công
vì 1 tương lai mới, mấy năm về trước thì tạo mẫu nhanh còn mới mẻ chứ bây giờ thì nhiều rồi cũng đã có 1 số đơn vị mua ở vn thì vẫn là 3d system và object thôi .....
Vì vậy mình nghĩ chắc bạn post bài này lên chủ yếu để thử tài mọi người.Do đó mình xin rút lại bài hướng dẫn đã post ở trên,vì để vậy sẽ thành "múa rìu qua mắt thợ" mất thôi :)

Dù sao cũng chúc bạn mọi việc như ý muốn nhé!

NX

Member

ah, vậy ra là cao thủ rỗi việc lên mes thử tài ae đây, ở topic kia cũng thấy hơi lạ rồi :21:

Author

biết là 1 chuyện và xử lý tạo ra sp là 1 chuyện
Thứ 1 dùng redesign nhưng thiết kế lại như thế nào ( có thể và không thể )
Thứ 2 mình muốn xem các bạn dùng pro hay nx ... thiết kế lại như thế nào
mong các bạn hiểu chứ không fai là rảnh

Chào bạn

Hiện mình cũng đang nghiên cứu về lĩnh vực ReDesign,cho nên mới đọc qua bài của bạn,mình đã vội post bài hướng dẫn góp ý cho bạn ngay.

Nhưng rồi,rồi....
Bạn có thể dựa trên ví dụ này hướng dẫn anh em dùng solidworks để có thể chỉnh sửa, thêm bớt các thao tác trên nền file *.STL được không ah

NX

Member

biết là 1 chuyện và xử lý tạo ra sp là 1 chuyện
Thứ 1 dùng redesign nhưng thiết kế lại như thế nào ( có thể và không thể )
Thứ 2 mình muốn xem các bạn dùng pro hay nx ... thiết kế lại như thế nào
mong các bạn hiểu chứ không fai là rảnh
từ poly sang nurbs cái này thì nói nhiều rồi.
làm thủ công hay dùng pm chuyên biệt cũng được.
cái chi tiết bạn đưa ra dựng lại đơn giản thôi mà.
mình ko có nhiều thời gian rảnh để làm cái này :6: