Nhựa ngâm trong xăng dầu

• Thread starter mitic
  • Ngày mở chủ đề
M

mitic

Author
Các pác cho em hỏi loại nhựa nào có thể ngâm trong xăng dầu mà ko bị hư ( ví dụ như phao xăng trong bình xăng con ấy), mong các pác giúp đỡ.....thank so much....

M

mitic

Author
Ðề: Nhựa ngâm trong xăng dầu

Mong mọi người giúp đỡ......

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>

Chỉ trừ nhựa cây và nhựa đường là tan trong xăng dầu, còn nói chung các chất dẻo PVC, PE v.v... không tan trong xăng dầu. Do xăng và dầu ngăn không cho chất dẻo tác dụng với ô-xy có trong không khí nên nếu ngâm chúng trong đó, thậm chí tuổi thọ còn tăng lên nữa đấy!

M

mitic

Author

Chỉ trừ nhựa cây và nhựa đường là tan trong xăng dầu, còn nói chung các chất dẻo PVC, PE v.v... không tan trong xăng dầu. Do xăng và dầu ngăn không cho chất dẻo tác dụng với ô-xy có trong không khí nên nếu ngâm chúng trong đó, thậm chí tuổi thọ còn tăng lên nữa đấy!
cám ơn bác, bác có biết phao xăng trong bình xăng con làm bằng loại nhựa nào ko? em đang tìm hiểu về nó nhưng ko tìm dc, mong bác giúp đỡ....

V

Vo HuyThanh

Author

cám ơn bác, bác có biết phao xăng trong bình xăng con làm bằng loại nhựa nào ko? em đang tìm hiểu về nó nhưng ko tìm dc, mong bác giúp đỡ....

Loại nhựa này gọi là nhựa WANISU theo tiếng Nhật còn tiếng Anh thì gọi là Varnish thì phải. Xe HONDA thường dùng nhựa này để quét bảo vệ phao trong bình xăng con

M

mitic

Author

Loại nhựa này gọi là nhựa WANISU theo tiếng Nhật còn tiếng Anh thì gọi là Varnish thì phải. Xe HONDA thường dùng nhựa này để quét bảo vệ phao trong bình xăng con
cám ơn bác nhé, 1 thông tin rất quan trọng...

M

mitic

Author

Ai biết xin gợi ý cho em...thanks

D

dungthanhxtraseal

Author
không có vật liệu thay thế nhé nhựa ngâm trong xăng một thời gian là sẽ bị hư hết chỉ sức chịu đựng được nó trong thời gian bao lâu thôi