Những câu hỏi cần được giải đáp trong CATIA!

Ðề: Những câu hỏi cần được giải đáp trong CATIA!

Xin hỏi các bác ai có phần document của catiav5 cho em xin link với.. Tìm mãi cũng chỉ có ebook hoặc PDF chứ không có phần bài tập và thực hiện.. Em xin cảm ơn!

Dear các anh,
Trong phần draft của catia V5R21, em muốn chỉnh kích thước to nhỏ của mũi tên dimension như hình nhưng không biết làm cách nào.
Mong các anh giúp đỡ
Chân thành cảm ơn

Dear các anh,
Trong phần draft của catia V5R21, em muốn chỉnh kích thước to nhỏ của mũi tên dimension như hình nhưng không biết làm cách nào.
Mong các anh giúp đỡ
Chân thành cảm ơn
Muốn làm được điều này bạn cần thiết lập chế độ Administrator Mode như video dưới đây:
[MEDIA=youtube]y9BneOq5M74[[/MEDIA]...=youtube]m5ZJ_AyKDuk[/MEDIA]&feature=youtu.be

Last edited:
K

khuonmaufnf

Em mới cài phần mềm catia v5r21, khi thiết kế em tạo nhiều body hay geometry, bình thường em có thể show nhiểu body 1 lúc, nhưng lần này e mới cài lại win và cài catia vào thì nó không thể show nhiều body 1 lúc. chỉ khi define body nào thì nó mới hiện body đó. giúp em với ạ

lần đầu tiên em up hinh ko bít có xem đc ko nữa nên e kèm theo link hình :D

https://www.flickr.com/photos/133479185@N04/17930127638/

Em mới cài phần mềm catia v5r21, khi thiết kế em tạo nhiều body hay geometry, bình thường em có thể show nhiểu body 1 lúc, nhưng lần này e mới cài lại win và cài catia vào thì nó không thể show nhiều body 1 lúc. chỉ khi define body nào thì nó mới hiện body đó. giúp em với ạ

lần đầu tiên em up hinh ko bít có xem đc ko nữa nên e kèm theo link hình :D

https://www.flickr.com/photos/133479185@N04/17930127638/
Gõ lênh vào ô Command dưới cùng tay phải ( giống như Autocad )

C:Only Current Body
Xong Enter là OK

K

khuonmaufnf

các sư huynh cho em hỏi vấn đề này nữa nha:D
em sử dụng Spline trong sketch của catia đáng lẽ nó phải hiện lên những điểm như thế này

nhưng em làm thì nó trơn lùi ak... ko thể bắt điểm hay kéo sửa đường spline đó đc

huhu

V

vtrung2003

Gửi các Anh, em có câu hỏi nhờ các anh giúp đỡ.
Tình hình là máy tính của em khi mở file step không hiện các mặt định hình mà chỉ hiện các mặt phẳng, với cùng file tep kia thì qua máy tính khác mở được như thường.
Em biết là do phần cài đặt trong tool option nhưng mà mò mãi chẳng ra.
Mong các cao nhân giúp đỡ, em xin cảm ơn.

H

hieuhair

xin anh em cho ý kiến.mình muốn chế tạo cái máy để thắt một sợi dây.thun nhỏ khoảng 3mm .chụm hai đầu lại và thắt ngay đầu dây.xin cho y kien dum

H

hieuhair

chiều dài dây khoảng 1 tất 2cm.rút ngay hai đầu dây giống như xòe đây chỉ may quần áo .rat don gian

K

khuonmaufnf

cảm ơn bkboy2108 nhìu nha.
các sư huynh cho em hỏi nữa là em có 1 file catia rất nặng, vẽ xong rồi nhưng lưu wa file stp toàn bị terminal ko ah. có ai có hướng khắc phục ko ạ, chỉ em với? em cảm ơn nhìu... hixx

Anh ơi, anh có thể cho em biết cái lệnh Control Points ở chỗ nào ạ, em nhìn ko thấy nó ở mục shape > FreeStyle. Cảm ơn anh

lddung

Chuyên gia cao cấp

Bạn nên đến nơi nào đó học 1 cách bài bản nếu có thể. Nay nhìn cái này hay học theo mai thấy cái kia lạ cũng làm theo thì chả bao giờ tiến triển tốt được.

Anh ơi, anh có thể cho em biết cái lệnh Control Points ở chỗ nào ạ, em nhìn ko thấy nó ở mục shape > FreeStyle. Cảm ơn anh
Nó ở thanh công cụ Surface Modification. Nếu thanh công cụ này bị tắt bạn hãy bật nó lên bằng cách kick chuột phải vào các thanh công cụ khác rồi kích hoạt.

Last edited:
K

khuonmaufnf

cho em hỏi vì sao em smooth curve rồi mà vẫn còn những chấm tròn trên curve như thế này và làm sao để hết hoàn toàn những điểm đó ạ???

và những curve e smooth rồi mà smooth lại nó vẫn cho smooth....

hepl me..... huhu

cho em hỏi vì sao em smooth curve rồi mà vẫn còn những chấm tròn trên curve như thế này và làm sao để hết hoàn toàn những điểm đó ạ???

và những curve e smooth rồi mà smooth lại nó vẫn cho smooth....

hepl me..... huhu

Bạn nhớ chọn vào số 3 ( curvature ) nó làm đúng ý bạn.