Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Mastercam.

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Mastercam.

Em có một câu hỏi nhỏ muốn hỏi các anh rất mong được sự giúp đỡ. Em muốn copy một bản vẽ từ mastercamX sang microsoft excel đã thử rất nhiều lần nhưng không copy được. rất mong các tiền bối đi trước chi dạy e với. em chân thành cảm ơn!
Copy cái gì bạn ?? không rõ ý đồ của bạn lắm
Nếu muốn copy cái hình gia công thì sử dụng chức năng Print Screen để chụp lại rồi lưu vào Paint copy qua,không nữa kiếm phần mềm Snagit lưu lại chèn vào Excel.
Mastercam có 1 chức năng Setup sheet report,save lại đủ mọi file như PDF,XLS,TXT,TIF....
Bạn tự khám phá nhé :)

T

tnutnvd

thank kiu anh Zorro nhé! chẳng là em copy bản vẽ ra file excel trên mastercamX5 nhưng làm mãi không được nhưng nay cài X6 nên em đã thao tác được

C

cuongsuper

Cho mình hỏi làm thế nào để cho 2 khối liên kiết lại với nhau.
[/IMG]

N

nhamkk

các bạn cho mình hỏi. chi tiết của mình có đuôi .step làm thế nào chọn đc biên dạng để gia công chi tiết vậy

N

nhamkk

help. có bác nào có crack mastercam x4 không cho mình xin với

W

welcomjapan

Chào các bạn. Mình là người mới sử dụng MasterCamX. Khi mình thực hiện các thao tác bên phần Operation Maneger thì luôn hiện lên thông báo "0 operation not selected" mặc dù mình đã chọn vào các operation. Mong giải đáp của các bạn !

Chào các bạn. Mình là người mới sử dụng MasterCamX. Khi mình thực hiện các thao tác bên phần Operation Maneger thì luôn hiện lên thông báo "0 operation not selected" mặc dù mình đã chọn vào các operation. Mong giải đáp của các bạn !
Bạn đưa hình ảnh lên đi.

lâu lâu không thấy ai sôi nổi mảng này nữa nhỉ ? group buồn quá

P

Phuongphan

Mn giup minh voi..co ai pit cach xem thoi gian gia cog tren mastercam x5 hok ah..xin da ta mn nhieu ah

trong phần mô phỏng gia công mastercam simulator không biết em nhấn nhầm vô cái gì mà giờ mô phỏng dao nó đứng yên một chổ còn bàn máy thì chuyển động để ăn dao. giờ làm sao để làm ngược lại đây mọi người giúp em với

Trong simulation chỉ có mấy nút thôi, bạn bấm mò một hồi sẽ ra :66:

N

nhamkk

bạn thử vào options của simulator rùi reset lại xem có đc k

trong phần mô phỏng gia công mastercam simulator không biết em nhấn nhầm vô cái gì mà giờ mô phỏng dao nó đứng yên một chổ còn bàn máy thì chuyển động để ăn dao. giờ làm sao để làm ngược lại đây mọi người giúp em với
Hy vọng có thể giúp ích cho bạn

Xin chào các bác
Các bác có cách nào cải thiện tốc độ mô phỏng trong MasterCam Simulator không giúp em với. Ngồi đợi mô phỏng mà mất nhiều thời gian quá. Thanks alot

N

nhamkk

Xin chào các bác
Các bác có cách nào cải thiện tốc độ mô phỏng trong MasterCam Simulator không giúp em với. Ngồi đợi mô phỏng mà mất nhiều thời gian quá. Thanks alot
bạn chọn kiểu turbo ấy hay b nhập movies/refresh là 20000 cũng đc

chau2707

Active Member

Xin chào các bác
Có bác ợ, sắm cái workstation i7, card quadro là chạy tẹt ga.