Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

L

loihanminh

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

chào mọi người, mình đang vẽ cầu thang soắn đến pattern bậc thang thì nó chỉ cho pattern một chiều(dọc trụ hoặc quay quanh trụ), mình làm theo tài liệu trên mạng. ai từng làm qua rùi chỉ rùm với. cảm ơn nhiều

H

hainguyen0710

hu! các bác cho em hỏi lấy các lệnh section to surface, surface to surface, flat, neck,...
thanks

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Trong Creo elements-Pro 5.0 M070, sau khi mở file part rồi làm sao định unit lại. Trong pro co chức năng view normal khi ta chọn bất kì mặt phẳng nào hay không. Làm sao chọn màu, vật liệu của khối part?
Cám ơn các bạn!

V

vandiep_tin

Chào mọi người
Pro Ra bản Creo P 1.0
vạy có EMX tích hợp cho Croe ko
thanK!s

Chào mọi người
Pro Ra bản Creo P 1.0
vạy có EMX tích hợp cho Croe ko
thanK!s
Phiên bản mới Creo Parametric bạn có thể cài add in EMX 5.0 hay EMX 6.0 đều được không vấn đề gì hết các bước thực hiện như các phiên bản cũ.

em gia công chi tiết thô xong em gia công tinh, giờ em muốn mô phỏng bước gia công tinh bằng vericut nhưng chi hiển thị lớp phoi sao thi gia công thô giống mô phỏng cua cimatron ma ko can phai ghép 2 bước gia công thô va tinh lai với nhau.

Chứ em mô phỏng mà nguyên công tinh mà cứ nguyên cục phoi (dù đã có bước gc tinh) mà dao vẫn xuống phay chẳng thấy được gì mà nếu ghép 2 nguyên công mô phỏng thì khi mô phỏng tinh nó lại chạy phần mà gia công thô đã gia công rồi,nếu vậy thì mất rất nhiều thời gian.Có cao thủ nào chỉ em với . em đang dùng pro 5.0 để gia công

C

clearsky

Các Anh cho Em hỏi: em mới học Creo Paramatric 1.0, sau khi vẽ xong em lưu bản vẽ lại bình thường, nhưng sau đó mở lại thì không được? Thanks!

N

nttruong

cho em hỏi tại sao em cài creo1.0 mà giao diện của nó không khác pro5

cho em hỏi tại sao em cài creo1.0 mà giao diện của nó không khác pro5
Có thể bản mà bạn cài là Creo Elements/pro 5.0 chứ không phải là bản Creo Parametric 1.0 nên giao diện vẫn là của Pro/E 5.0 đây là giao diện của 2 bản như hình
Creo Elements/pro 5.0

Creo Parametric 1.0

D

dinhquocthi

gấp: "cho em hỏi lệnh Variable section sweep nằm ở đâu trên Creo 1.0? hay bị đổi lệnh nào khác trong Creo 1.0"?

Last edited by a moderator:

gấp: "cho em hỏi lệnh Variable section sweep nằm ở đâu trên Creo 1.0? hay bị đổi lệnh nào khác trong Creo 1.0"?
lệnh Variable section sweep trong phiên bản mới được tích hợp chung trong lệnh Sweep rồi, pick chọn Sweep vào môi trường thiết lập bạn sẽ thấy công cụ cho bạn lựa chọn.

Em đang làm đồ án cad/cam/cnc sau khi tách khuôn em chuyển phần khuôn(file prt) vừa tách được sang bản vẽ 2D nhưng không được, em thử xuất một file prt khác(không thuộc các file prt tách từ khuôn) sang 2D thì lại được. Cho em hỏi làm cách nào để khắc phục ạ?
(em dùng pro-e 2001), phần mềm báo lỗi như hình

Last edited:

Cho em hỏi. Muốn tạo ren ngoài thì làm như thế nào nhỉ?
Thanks!

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Em đang làm đồ án cad/cam/cnc sau khi tách khuôn em chuyển phần khuôn(file prt) vừa tách được sang bản vẽ 2D nhưng không được, em thử xuất một file prt khác(không thuộc các file prt tách từ khuôn) sang 2D thì lại được. Cho em hỏi làm cách nào để khắc phục ạ?
(em dùng pro-e 2001), phần mềm báo lỗi như hình
Phần mềm báo lỗi do tên lưu không tồn tại với mô hình bạn đã tách khuôn vì vậy bạn không thể tạo được bản vẽ từ mô hình mà bạn đã tách khuôn.
Bạn thử rename file đó và xuất bản vẽ ! Nếu không được nữa thì bạn up file của bạn lên diễn đàn để mọi người dễ dàng giúp đỡ hơn !

Vẫn xuất bản vẽ file tách Khuôn bình thường trên Creo 1.0

Chúc bạn thành công !

Cho em hỏi. Muốn tạo ren ngoài thì làm như thế nào nhỉ?
Thanks!
Hướng dẫn vẽ ren một dạng của ren ngoài - bulon

- Dang hiển thị ren thật :
Bạn dùng lệnh Extrude, Revole để vẽ ra được chi tiết sau :

Sau đó bạn vào lệnh Insert > Helical Sweep Cut
Hộp thoại Helical Sweep Cut xuất hiện . Ta tiến hành các thủ tục yêu cầu :

- Dang hiển thị ren mô phỏng ( chỉ thấy được khi hiển thị dạng khung dây ) :

Ban tham khảo bài viết Slab : http://www.meslab.org/mes/threads/7831-ky-nang-va-thu-thuat-voi-pro-e/page10

Rgs.

Last edited:

Dạ em đã thử cách của anh nhưng vẫn không thành công, em thử xuất sang 2D nguyên cả bộ khuôn file ASM thì được, nhưng làm thế rất mất thời gian để lấy được phần hình chiếu của phần khuôn mình cần, mong được các anh, các chú giúp đỡ. đây là toàn bộ file phần tách khuôn của em:
http://www.mediafire.com/?mch1pwkdmeaqpbm

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

File Khuontren-hc311.prt của bạn tôi vẫn xuất bản vẽ bình thường trong Creo 1.0, chẳng lẽ do Pro/E 2001 bị giới hạn nhiều vậy ?

Chuyển qua xài pro/E WF 5.0 hay Creo 1.0 đi nhé !:4:

Rgs.

ồ sao vậy nhỉ, em đã thử với proe WF 2.0 nhưng cũng không được dù sao cũng cám ơn anh nhiều :)
nhân tiện cho em hỏi: khuôn của em tách như thế hợp lý chưa anh? phần đáy có cần thiết phải làm mặt côn không ạ?

- Dang hiển thị ren thật :
Bạn dùng lệnh Extrude, Revole để vẽ ra được chi tiết sau :

Sau đó bạn vào lệnh Insert > Helical Sweep Cut
Hộp thoại Helical Sweep Cut xuất hiện . Ta tiến hành các thủ tục yêu cầu :

- Dang hiển thị ren mô phỏng ( chỉ thấy được khi hiển thị dạng khung dây ) :

Ban tham khảo bài viết Slab : http://www.meslab.org/mes/threads/78...i-pro-e/page10

Rgs. [LEFT]

[/LEFT]
thay vì dùng lệnh hole ta tạo ren trong. vậy thì có cách nào tưong tự tạo ren ngoài ko ?
để tiện cho việc thiết kế và xuất bản vẽ.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

thay vì dùng lệnh hole ta tạo ren trong. vậy thì có cách nào tưong tự tạo ren ngoài ko ?
để tiện cho việc thiết kế và xuất bản vẽ.
Đó là lệnh Cosmetic Thread dùng để tạo ren ngoài tương tự lệnh Hole .
Đối với Pro/E 5.0 bạn vào Insert > Cosmetic > Thread
Đối với Creo 1.0 bạn làm như sau :

Việc thiết kế này rất hữu ích khi xuất bản vẽ giúp bạn tạo hình chiếu ren theo tiêu chuẩn vẽ kỹ thuật. Trong Pro/E thì ren mô phỏng của mô hình 3D không được hiển thị như SolidWorks hay Inventor,... mà chỉ thấy hiển thị ở dạng khung dây.

Rgs.

T

thienpro

Mấy anh cho em hỏi: trong proe 2001 khi mô phỏng để xuất chương trình cnc thì chỉnh tốc độ ăn dao(F) ở đâu vậy.