Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

T

tamtam_haui

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Vâng, chào anh.
Làm thế nào để kích hoạt được nó anh? nó có phải là
không, em kích hoạt hoạy nhưng không thấy. em dùng bản chừa thôi.

Anh ơi cho em xin cái file đó đc không(frt_tutorial.stp). Em tìm mãi mà không được. Thanks.

Last edited:
L

luuthietthu

Mình mới tập tành về Creo đang gặp khó khăn khi sủ dụng lệnh pattern để vẽ cái khay để file . Các pro giúp mình với
[/IMG]

L

luuthietthu

Đọc trong diễn đàn mình thấy có bạn kêu cực khi mỗi lần vô creo lại phải đổi lại phông nền làm việc . Để khỏi mệt bạn làm như sau là ok . F
>Options->System colors->Graphics->
> đổi mầu xong click nút Exprot -> Ok ( chú ý cái file Syscol.scl creo tạo ra save ở đâu đó nha) click nút Browse tìm file Syscol.scl ->Open->Ok , thế là xong lần sau vô đỡ phải mất công đổi lại phông nền

D

dunghoi_bk

các bác cho e hỏi cách gia công phay vát nghiêng trong Pro E thì dùng phương pháp nào vậy, thanks các bác :)

T

tamtam_haui

các bác cho e hỏi cách gia công phay vát nghiêng trong Pro E thì dùng phương pháp nào vậy, thanks các bác :)
Phương pháp phay hiệu quả nhất là Profile, ngoài ra bạn có thể dùng Pocket, hoặc Local mill.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Mình mới tập tành về Creo đang gặp khó khăn khi sủ dụng lệnh pattern để vẽ cái khay để file . Các pro giúp mình với
[/IMG]
Bạn vẽ biên dạng ràng buộc 2 đầu như hình :

Vào lênh Pattern > Dimension > click vào kích thước 10 và nhập số dãy sao chép

Kết quả :

Rgs.

- Những lỗ tròn Partern theo kiểu Direction, kiểu này dễ hiểu dễ hình dung
- Còn những khe bên hông, bạn làm như sau:
+ Extrude khe ban đầu trước làm chuẩn để Partern các khe còn lại

+ Dùng Partern kiểu Dimension, cho phát triển đồng thời theo hai hướng kích thước như hình sau (nhớ giữ Ctrl nhé)

Last edited:
N

Nhantech

Cho mình hỏi, Để ẩn một số mặt mình đã tạo làm cơ sở một cách mặc định tức là khi mở lên nó không nằm trên sản phẩm của mình nữa thì làm thế nào vậy ah?

Cho mình hỏi, Để ẩn một số mặt mình đã tạo làm cơ sở một cách mặc định tức là khi mở lên nó không nằm trên sản phẩm của mình nữa thì làm thế nào vậy ah?
Cho cái hình minh họa đi bạn? Ý bạn là ẩn datum đó àh hay là surface nhỉ?

N

Nhantech

Ẩn surface hoặc các line...

Bạn ẩn nó bằng Layer nhé

kích phải chuột chọn New Layer. sẽ có bảng hộp thoại hiện ra

Thêm các đối tượng bạn muốn ẩn, ok. sau kích vào layer bạn mới tạo ra chọn Hide. Sau dùng chức năng save Status để lưu trạng thái hiển thị lại, chứ Save trong proe/creo sẽ ko lưu lại trạng thái hiển thị của layer.

Last edited:

trước tiên chọn surface hay sketch chuột phải HIDE
Cách 1: Thao tác trên Pro/e 5.0
Sau đó vào thẻ View/ Visibility/ Save status
Thao tác trên Creo 1.0
Chuyển sang View/ Save status
Cách 2: nữa là dùng layer
Chọn layer Hidden Items chuột phải chọn Save Status
Chúc bạn thành công.

Last edited:
H

Hà My

Creo 2.0 hình như bị lỗi rồi, rõ ràng là mình vẽ đúng mà lúc nào nó cũng bị như vậy khi tạo hình cắt. bạn nào cài Creo 2.0 thử vẽ và tạo hình cắt thử.

Mọi người cho mình hỏi, cách thay đổi khổ giấy trong drawing. Ví dụ: mình xuất hình chiếu trên khổ a4 đứng, bây giờ muốn đổi thành khổ giấy a3 ngang thì làm thế nào?

Mọi người cho mình hỏi, cách thay đổi khổ giấy trong drawing. Ví dụ: mình xuất hình chiếu trên khổ a4 đứng, bây giờ muốn đổi thành khổ giấy a3 ngang thì làm thế nào?
hi bạn, có 2 cách như sau
cách 1. thiết lập ngay từ ban đầu

cách 2: khi đã vào môi trường drawing.

Chúc thành công! :41:

Uhm nhỉ, mình cũng mò cái sheet setup nhưng do đang tạo format nên sheet setup không giống bên drawing nên không đổi cỡ được. Ví dụ khi mình tạo file format A3 và khung tên rồi, làm sao khi mình chuyển sang khổ A4 thì kích thước của khung tên vẫn vậy nhỉ? Mình chuyển qua khổ lớn hay nhỏ hơn thì nó tỉ lệ theo kích thước của tờ giấy.

Khi nằm trong khổ A3

Và khi mình chuyển sang A0 thì kích thước bảng thay đổi theo

Khi thay dổi kích cỡ tờ giấy thì nó hiện bảng này lên nhưng mình chọn sao cũng không giữ đc kích thước bảng như cũ hết.

Và khi mình chuyển sang A0 thì kích thước bảng thay đổi theo

Khi thay dổi kích cỡ tờ giấy thì nó hiện bảng này lên nhưng mình chọn sao cũng không giữ đc kích thước bảng như cũ hết.

sao bạn không thử Keep All nhỉ? AQ nghĩ là không có gì thay đổi/ Chưa làm cái này bao giờ.