Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

L

luuthietthu

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

vẫn không được bạn àh ,chỉ còn cách sử dụng lệnh sweep thui

Cùng bán kính vẫn làm được, 2 đường dẫn phải có Intersection.
bạn tạo bình thường rồi chuyển qua style dùng Surface trim là ok.
cách này vẫn đúng khi đường dẫn cong đa chiều.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Tinh hình là em đang cần bản Pro/e 3.0 64 bit - em lục tung timg mà không có-hoặc có thì link chết hết cả rồi- Pro nào có biết thì chỉ em với - Chân thành cảm ơn !

Các Pro cho em hỏi cái lỗ sau đây là lỗi cho mà cách khắc phục thế nào? cảm ơn nhiều

Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Các Pro cho em hỏi cái lỗ sau đây là lỗi cho mà cách khắc phục thế nào? cảm ơn nhiều
Mình tạm hiểu nội dung thông báo: định dạng file không có ứng dụng để mở. Có thể trong quá trình cài đặt, không cài đặt đủ. Thử bấm "Install now" xem thử có tự động cài hay không?

Ðề: Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

đã bấm Install now mà vẫn không cho cài

chào mọi người !

em mới cài Creo 2.0. sau khi cài xong mở phần mềm lên các thanh công cụ vẫn hiện ra bình thường. nhưng trong môi trường làm việc thì không thể làm gì được như hình bên dưới.
[ANH]4445_50FA8009[/ANH]​
còn khi mở 1 chi tiết mới ra thì cũng y chan như vậy
[ANH]C0DE_50FA814A[/ANH]​
có anh em nào biết xử lý như thế nào không ?
thanks.

Vì các chưa có gì nên các lệnh đó không thao tác được. Lệnh Round hay Chamfer...là các lệnh để thực hiện trên các feature đã có. Nếu chưa có gì tất nhiên là không hiện lên rồi.
Cái này không phải lỗi đâu bác.

Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

chào bạn LTT!
ngày trước mình cũng gặp như bạn vậy.nguyên nhân là driver card màn hình. mình phải xóa và cài lại driver card màn hình,rồi update nó, nhưng hên xui, lúc được lúc không bạn à.trên meslab đã có bàn về vấn đề này. bạn tìm thêm xem sao! chúc bạn thành công!

mình mới update, đã chạy được.

thanks ***.

trước tiên bạn khởi động môi trường FOmat bằng cách chọn New/Fomat

chọn ok xuất hiện hộp thoại để định dạng khổ giấy.

chọn ok để vào môi trường Fomat. trên thanh toolbar bạn chọn Table > Table

xuát hiện hộp thoại TABLE CREATE, bạn chọn các tùy chọn như sau:

sau đó bạn kích chuột giữa. (nếu mà chuột bạn ko có chuột giữa thì không nên dùng Pro nhé
) xuất hiện bảng sau với dòng thông báo : hãy nhập khoảng cách giữa các cột.

ở đây tôi nhập khoảng cách giữa các cột là 20 40 20 20 20 20 20 20 40 20.
để làm được điều đó bạn làm như sau: bạn nhập 20 rồi bạn bấm "Enter" trên bàn phím. chú ý : không được bấm "V accept value" ở bên phải đâu nha.
bạn cứ tiếp tục 40 enter 20 enter......20enter sau đó chọn "V" " accept value"
xuất hiện tiếp bảng như với thống báo là bạn hay nhập khoảng cách giữa các dòng.

ở đây tôi chọn khoảng cách giữa các dòng là 8 8 8 8 8 8.
bạn cứ nhập 8 enter như bước ở trên......sau đó chọn " accept value"
sau đó mình sử dụng công cụ Merga Cell để tạo đc hình như sau: nguyên tắc của công cụ Merge Cell là gộp 2 Ô thành 1 Ô. sau khi hoàn thành ta được :

ai có thể giúp em làm với creo vì em tìm vẫn chưa thấy

Trên đây là bài viết của Kimtuyendcn. 4chaui, mong bạn coppy ghi rõ nguồn. Bạn đọc kĩ hướng dẫn chắc chắn sẽ làm được...Mình xin tiếp tục một về một phần tạo bảng kích thước trong xuất bản vẽ..

các bạn chọn như sau để ghi chú ý cho từng chi tiết.

chú ý: bạn có thể tự động ghi kích thước cho từng chi tiết nhờ việc tạo bảng tên như trên, mình sẽ hướng dẫn sau...........

em muốn hỏi làm sao để xuát hiện hộp thoại TABLE CREATE trên creo
để có thể điều chỉnh độ rộng của các cột

Các pro thân mến!
Hiện tại em đang mày mò mấy cái lệnh nâng cao trên Pro/e 5.0 .Tài liệu nói về phần này có vẻ ít thật , em tìm hoài mà không có được bao nhiêu cả.
Bác nào có tài liệu về phần này cho em xin ít với ,mail của em là : chipcoi9167@gmail.com cảm ơn các bác nhiều .
Tiện thể em xin hỏi về cái lệnh Blend tangent to surface với.Nó có Rất nhiều tùy chọn, em thấy rối rắm quá - Ý nghĩ các tùy chọn? các điều kiện thực hiện các tùy chọn là gì? em thực hiện mà nó lúc nào cũng báo lỗi. Thanks các bác lần nữa.

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

đây là ảnh mình cắt rãnh bánh vít. mình muốn lệnh Variable cắt hết đường curve nhưng không biết chỉnh thể nào để hết đường curve. nhờ mọi người chỉ giúp với

Một trong những công cụ giúp các bạn tao ra những đường phân khuôn hợp lí ngoài các công cụ như Draft... Mục đích tạo ra những góc Draft cho việc tách khuôn một cách dễ dàng, Hay nối các đường và mặt lại với nhau thay vì phải Dùng đến Bundary Blend
Blend Tagent To Surface.
Có ba lựa chọn chính mà các bạn có thế nhìn thấy trên thanh công cụ..
Lựa chọn 1: Hiểu một cách nôm na là kéo dài một Surface bằng cách nối đường biên trên mặt fillet đến một đường biên(đường biên có thể do bạn tạo ra bằng Skech hoặc bởi các đường sẵn có.) của mặt phẳng đáy.

Các bạn chọn mặt phằng để chỉ phương, và mũi tên chỉ hướng. Hoặc cũng có thể sang 2 hướng bằng Two Sided.

Lựa chọn 2: Kéo dài một surface từ một đường biên xuống mặt được chọn bởi một góc côn.

Các bạn chú ý với cách lựa chọn các đối tượng là đường trên thanh Manu Manager: one by one, Tagent chain hay cuver...Dùng rất nhiều trong quá trình thiết kế.

Các bạn có thể nhập góc côn và góc fillet với mp đáy..

Lựa chọn 3:

Các bạn có thể dùng Solidify để trừ đi phần khối nằm ngoài Surface..

[video=youtube;jvW1A8MzMSg]http://www.youtube.com/watch?v=jvW1A8MzMSg&feature=youtu.be[/video]

cảm ơn bạn Ng_Tam068 rất nhiều về lênh blend tangent to surf , mình đã hiểu phần nào và thao tác lệnh khá ổn- một lần nữa cảm ơn bạn !
Tuy nhiên mình vẫn còn một vấn đề nữa đó là vấn đề thư viện dao trong Pro/e . Có một số con dao do người dùng vẽ thêm , mình đã tìm hiểu bài viết của bác Hiro cũng ở mục những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro/e trang 13 , mình cũng đã xem video của chính bạn có sử dụng đến việc tự vẽ thêm
dao gia công.
<span style="font-family: times new roman"><font size="4">[video=youtube;5l4rFB5lUJs]http://www.youtube.com/watch?v=5l4rFB5lUJs[/video]
Mình đã làm theo nhưng cứ báo lỗi hoài, làm không được .Trong video mình gửi lên đó, mình đang cố gắng phay mặt đầu bằng nguyên công Face có dùng dao tự vẽ .
<span style="font-family: times new roman"><font size="4">[video=youtube_share;MazXx5A1Zbw]http://youtu.be/MazXx5A1Zbw[/video]
Mình muốn hỏi các vấn đề sau đây :
1- cái lỗi trên video của mình là lỗi gì? và đây là file đó :
http://www.mediafire.com/?0xkxds5i90isxxz
2-các điều kiện để vẽ dao là gì,các thông số đầu vào?
3-cách mà bạn
Ng_Tam068 vẽ dao,đưa dao vào có thể xem dạng 3D và chạy gia công như trong Video đó ra sao?