Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Quan trọng lúc vẽ dao bạn thay đổi tên (Rename) cho gốc tọa độ (cordinate system) là ok.

Bạn hướng dẫn cụ thể được không?

Bước đầu tiêm chúng ta tạo một skech như sau. Chúng ta để ý điến 2 kích thước 16 và 100 đó chính là chiều dài và đường kính dao cắt.

Phía trên là Đầu BT các bạn vẽ thế nào cũng đc.

Sử dụng lệnh Revole được như sau.

Chúng ta đổi tên 2 kích thước 16 và 100 thành như sau: 100: lenght, 16: Cutter_diam như trong hình vẽ. Nhớ thêm kí tự Phi đường trước Cutter_diam.
Sau đó đổi tên gốc tọa độ thành TIP

Ngoài ra để cài đặt một số tham số như số răng cắt hay vật liệu làm dao:

[/url][

lưu và gọi dao như sau: File> By Referent

cảm ơn bạn Ng_Tam068
rất nhiều - mình đã làm được rồi
trong vấn đề trên cần có 2 điều quan trọng
1-bắt buộc phải đổi tên gốc thành TIP
2-phương trục Z của dao và môi trường gia công phải trùng nhau

không biết vẽ dao trong file nào.

vẽ trong môi trường part xong lưu lại ban à cái này mình ko dùng nhiều nhưng thử cũng được .

đang mắc cái gì mà khở mái chưa ra

T

THOTIEN

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Các bạn cho mình hỏi Proengineer mới nhất hiện giờ là phiên bản nào ? Mình ra đường Bùi Thị Xuân mua dĩa hỏi họ bảo mới nhất là PTC CREO ELEMENTS PRO 5 (Mình cũng đang sử dụng)
Mình làm bên thiết kết sản phẩm chủ yếu là chai PET, chuyển qua thiết kế mấy chai mỹ phẩm có hình thù uốn éo khó chịu quá nhất là mấy chai nước xả vải, mình thiết kế luôn gặp lỗi ở những chỗ tiếp giáp bo R không được, phải chăng đây là điểm yếu của proengineer.
Còn lệnh style trong pro mình hông sử dụng tới, trước giờ toàn sài surface thay cho style, mấy bạn cao thủ cho mình xin tài liệu dạy về phần style. Cám ơn nhiều.
Mình ở tp HCM mong làm quen với các bạn.

bản mới nhất là creo 2.0 nếu bạn ở bùi thị xuân thì qua chỗ trung tâm của thầy thực mua lấy một quyển nâng cao chuyên viết về style và ristyle luyện xong quyển đó bạn lên thần luôn.........

T

THOTIEN

Các bạn giúp mình hình vẽ con ngựa này.
Mình vẽ bằng lệnh curve và surface sau đó mình merge các mặt lại rồi hóa rắn. Nhưng bề mặt không láng giữa các mặt bị gãy, mình bo r 1 số chỗ thì được nhưng 1 số nơi không được và báo lỗi. Xin hỏi làm sao mình làm cho cách mặt đó liền lạc, mềm mại được.
ĐẦU TIÊN :[ANH]9ADB_510E94BA[/ANH]
SAU ĐÓ : [ANH]C705_510E956F[/ANH]

Khi vẽ bạn chú ý lấy tiếp tuyến giữa các mặt với nhau thì mới không có vết, hay bị gãy khúc

T

THOTIEN

Khi vẽ bạn chú ý lấy tiếp tuyến giữa các mặt với nhau thì mới không có vết, hay bị gãy khúc
Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không. Trong phần boundary surface ở mục constrants có 4 tùy chỉnh free, tangent, curvature, normal. Mình chưa hiểu rõ 2 phần curvature, normal. Có phải lấy tiếp tuyến bằng cách sau khi tạo mặt mình chọn tangent rồi pick lên mặt mình muốn tiếp tuyến ?
[ANH]B5E1_510FA830[/ANH]

D

dailong007

Em có một cái file 3d định dạng theo kiểu .ol ... em đã dùng solidworks mở nhưng không được , sau đó em thử dùng creo parametric 2.0 để mở thì hiển thị và xoay được hình để xem nhưng lại không xuất ra bản vẽ 2d trong creo pararmetric được ...em thử lưu file về các định dạng mà solidwork có thể mở nhưng khi mở lên bằng solidworks thì trống trơn không có gì hết ...Vậy vấn đề của cái file này là gì mong các anh/chị trên diễn đàn giúp đỡ !
Em xin chân thành cảm ơn !
đây là file của em : http://www.mediafire.com/?19f74w41f9vab5v

Hi bạn,
với định dạng .ol bạn không xuất được bản vẽ đâu, bạn phải dựa vào nó để có CAD rồi mấy làm gì thì làm. các phần mềm CAD thông dụng đều mở được nó, trong SW bạn tích
scan to 3d sau đó mở bình thường.
chi tiết này khá đơn giản, đây là CAD mình tạo.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

em đang vẽ lệnh sweep (vẽ ống nối)
mà sau khi vẽ thì nó bị lỗi section is complete for reasons listed in message area
không biết đây là lỗi gì, các anh giúp với

Re: Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

em đang vẽ lệnh sweep (vẽ ống nối)
mà sau khi vẽ thì nó bị lỗi section is complete for reasons listed in message area
không biết đây là lỗi gì, các anh giúp với
Bạn đang vẽ đường dẫn cho lệnh sweep, có thể lỗi đường dẫn bị hở. Incomplete là chưa hoàn thành.

Trong proE sao em không tìm được lệnh Project, offset, intersect và một số lệnh khác trong creo.
Các lệnh đó nằm ở đâu vậy?

creo các lệnh đó nằm trong model mà bạn

bác nào có giáo trình mô phỏng, lắp ghép bằng pro ko share em xin vs
em tìm mãi ko có giáo trình tiếng việt ak

Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Trong proE sao em không tìm được lệnh Project, offset, intersect và một số lệnh khác trong creo.
Các lệnh đó nằm ở đâu vậy?
ProE: nằm trong menu Edit

creo các lệnh đó nằm trong model mà bạn
Bạn ấy hỏi trong ProENGINEER

bác nào có giáo trình mô phỏng, lắp ghép bằng pro ko share em xin vs
em tìm mãi ko có giáo trình tiếng việt ak
Ở đây có tài liệu mô phỏng động: here