Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Ðề: Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

ProE: nằm trong menu Edit

Bạn ấy hỏi trong ProENGINEER

Ở đây có tài liệu mô phỏng động: here
hj sory blue79 nhe hjhj vậy à mà pro/e đâu còn tên nũa hj h là creo/prametric rui còn gì hj hỏi creo bên sử lý ảnh pải qua mục khac đi hjhj

Ðề: Re: Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

hj sory blue79 nhe hjhj vậy à mà pro/e đâu còn tên nũa hj h là creo/prametric rui còn gì hj hỏi creo bên sử lý ảnh pải qua mục khac đi hjhj
chào bạn. mặc dù Pro/E đã đổi tên và cập nhật phiên bản mới rồi.
Nhưng hầu hết các công ty vẫn còn dùng phiên bản cũ như Pro 3.0 hay 4.0, có công ty chịu khó chút thì Pro 5.0.
Cách câu lệnh cũng gần giống như thôi. Tham khảo cái đi trước rồi tự học lên cái mới...
^_^ ý kiến cá nhân thôi nhé.

M

motokun

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

bạn ơi cho mình hỏi cách fix lỗi này được không.mình dùng creo 2.0 sao mà vẽ khối solid không hiện màu ở góc cạnh mà chỉ 1 màu thôi(như hình).mình dùng asus card ati hd5470

Mọi người cho mình hỏi với, trong Pro 5, khi mô phỏng trong veter cut, tại sao nó ko chịu thay dao nhỉ, mà chỉ chạy mỗi con dao đầu tiên ah! trong khi, mo phỏng đg chạy dao thì thấy thay dao, ở mỗi bước?

Tạm thời khi dùng Vericut trong Proe/ Creo chỉ là mang tính chất mô phỏng, kiểm tra quá trình ăn cắt vật liệu. Nếu bạn muốn xem tất cả các thay đổi của cấu trúc câu lệnh, có thể cài đặt các thông số Máy, Dao cắt, Các gốc tọa độ.. Sau đó chạy từng câu lệnh để xem sự thay đổi. hoặc có thể Dùng bản Vericut 7.1 . Phần mềm của hãng.

Ngoài ra có thể trong quá trình làm gia công của bạn, Dao cắt mà bạn chọn có dạng giống nhau, không có khác nhiều về kích thước, hoặc chế độ cắt chưa hợp lí( Vào, xuống, lên dao..) phân mềm lại mô phỏng rất nhanh. Không xem đc những biến đổi...

Bạn chọn trim với đường giao tuyến của 2 mặt là được mà.

Bạn gửi file mình tách hộ cho, rồi quay lại hướng dẫn..

Bạn tìm hiều chưa kĩ về tách khuôn trên PrOe rồi.

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

chào cả nhà!
nâu rồi mình ko lên diễn đàn do sưc khẻo, hom nay mình thấy trên phần mềm pro có thêm thư muc hỗ trơn pdx để vẽ khuôn đột dập liên hoàn, minh tim trên mạng mãi ko có phân mềm pdx đó, ko biết bạn naod có cho mình xin với.
Mình xin trân thành cảm ơn!
mail của mình là: Phamky.tn@gmail.com
[LEFT]

[/LEFT]

M

Mr.A

các bạn giúp minh với sau khi cài creo 1.0 và sử dụng 1 thời gian
hôm nay mở lên thì có thông báo này
"creo parametric was not closed properly and is unable to recover an unsaved data from last session.
to retrieve model file (s) and environment settings that were saved during the last session, click Retrieve.
Or, to start a fresh Creo Parametric session, click Continue"
nhưng khi click vào continue hay Retrieve thì creo đều tắt đi.
giải quyết ntn các bạn giúp mình với

các bạn giúp minh với sau khi cài creo 1.0 và sử dụng 1 thời gian
hôm nay mở lên thì có thông báo này
"creo parametric was not closed properly and is unable to recover an unsaved data from last session.
to retrieve model file (s) and environment settings that were saved during the last session, click Retrieve.
Or, to start a fresh Creo Parametric session, click Continue"
nhưng khi click vào continue hay Retrieve thì creo đều tắt đi.
giải quyết ntn các bạn giúp mình với
Trên đó chỉ là dòng thông báo lỗi khi bạn tắt đột ngột khi phần mềm đang làm việc (mất điện hoặc gì đó :65:) lúc mở lại nó hỏi cần xem lại cái cũ hoặc tiếp tục làm mới ấy thôi. Trước đây mình cũng gặp cái bệnh tự động thoát, đang vẽ hay buồn buồn nó out không cần hỏi ý kiến ai :)35::35::35:) . Có người thì bảo máy yếu , có người bảo xung đột phần mềm gì đó .Có lần có người bảo mình sử dụng phần mềm lậu nên thế . Cách xử lý của mình đơn giản chỉ là gỡ sạch nó và cài lại là Ok , cũng có lần không được thì cài lại win lun .
Trên đó là cách hành xử của mình khi gặp lỗi đó .Bạn tham khảo nhé !!!

O

olala518

Mình bị lỗi khi xuất file *.tap ( file G_code ) như thế này

Phần gia công trên proe mình đã làm xong rồi, nhưng đến lúc xuất file thì bị lỗi trên.
Ai biết xin chỉ cách khắc phục. Cảm ơn.

Vì mình ko biết upfile nên cho mình hỏi chay 1 xíu nhá.
Mình import file .stl vào pro/Ẹ.0 thì bề mặt nó ko trơn láng như file cũ, mặt cong mà nó biến thành những đường thẳng.Mấy huynh biết chỉ mình với.Thanhks

Các sư phụ giúp em vấn đề sau với !
Vấn đề như sau : Em đã mô phỏng được hoạt động chung của cái máy minh thiết kế, tuy nhiên vấn đề là em không biết thiết lập để mô phỏng loại bỏ vật liệu lúc cắt phôi .
Các sư phụ chỉ cho em biết cách thiết lập với. Chân thành biết ơn !

Vấn đề như sau : Em đã mô phỏng được hoạt động chung của cái máy minh thiết kế, tuy nhiên vấn đề là em không biết thiết lập để mô phỏng loại bỏ vật liệu lúc cắt phôi .
[/URL][/IMG]

[URL="http://photo.ssc.vn/view.php?filename=882thiet_lap_mo_phong_.jpg"][TABLE="class: ncode_imageresizer_warning, width: 640"]
[TR]
[TD="class: td1, width: 20"][IMG]http://www.meslab.org/mes/images/statusicon/wol_error.gif[/TD]
[TD="class: td2"]Click this bar to view the full image.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/URL][/IMG]
đã tìm ra câu trả lời