Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

N

nhamkk

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

các pro ơi cho em hỏi trong phần tạo bản vẽ 2D của em k ghi kích thước đg thẳng hay đường chéo bằng tay không đc mà toàn phải ghi tự động hết vậy :2:
P/S: em mới nghịch pro xin các bác chỉ giáo

các pro ơi cho em hỏi trong phần tạo bản vẽ 2D của em k ghi kích thước đg thẳng hay đường chéo bằng tay không đc mà toàn phải ghi tự động hết vậy :2:
P/S: em mới nghịch pro xin các bác chỉ giáo
bạn nói rỏ hơn thì mới giúp được. các bước thực hiện của bạn như thế nào mà lại không được. Mình thường ít khi ghi kích thước tự động mà ghi thủ công thì kích thước bố trí mới đẹp được.
Mình đang muốn nhờ cao thủ chỉ dẩn ^^
Khi tạo Text trong Sketch thì ở hộp thoại text có kiểm Kerning như hình dưới. Tùy chọn này có chức năng gì vậy. Nghịch mãi vẫn chưa biết.

Cảm ơn!

Các anh cho em hỏi : Em có một chi tiết đuôi IGS có rất nhiều lỗ làm thế nào để tạo axis tự động cho tất cả các lỗ đó.
Em xin chân thành cảm ơn.

N

nhamkk

bạn nói rỏ hơn thì mới giúp được. các bước thực hiện của bạn như thế nào mà lại không được. Mình thường ít khi ghi kích thước tự động mà ghi thủ công thì kích thước bố trí mới đẹp được.
Mình đang muốn nhờ cao thủ chỉ dẩn ^^
Khi tạo Text trong Sketch thì ở hộp thoại text có kiểm Kerning như hình dưới. Tùy chọn này có chức năng gì vậy. Nghịch mãi vẫn chưa biết.

Cảm ơn!
nói chung là mình không ghi kích thước bằng tay đc,phần mềm chỉ cho nình ghi kích thước tự động. Bạn có biết cách khắc phục chỉ mình với

nói chung là mình không ghi kích thước bằng tay đc,phần mềm chỉ cho nình ghi kích thước tự động. Bạn có biết cách khắc phục chỉ mình với
Bạn đang nói đến phần vẽ Sketch trong môi trường Part hay đang nói đến tạo bản vẽ kỹ thuật trong môi trường Drawing.

L

loczoro91

Cho e hỏi tí e vẽ cái này mà khi mirror qua DTM2 lại không mirror hết là sao nhỉ? e đang dùng Creo 2.0.
link chi tiết :http://www.mediafire.com/download/mby09vfn09ym7sg/1.prt.1

ảnh chi tiết : file:///C:/Users/QuangLoc/Desktop/Untitledg.jpg
Sau khi mirro file:///C:/Users/QuangLoc/Desktop/Untitledg1.jpg

group các lệnh trên lại thành 1 khối rồi mirro qua

Nếu như mirror feature không được, thì có thể copy mặt chỗ cần mirror rồi mirror surface đó, sau đó dùng lệnh solidfy để solid nó thành part

L

loczoro91

Sửa được rồi hóa ra là trong Creo khi 2 khôi có 1 phần bị trùng nhau khi nó sẽ hợp thành 1 khối .đầu tiên khi vẽ xong solid thứ nhất rồi.vẽ đến khối thứ 2 lại lấy 1 biên dạng của khối 1 làm chuẩn .khi 2 khối solid hợp làm 1 thì bề mặt chuẩn kia không còn nữa creo sẽ tự động thay dổi chuẩn định vị nên khi đối xứng qua bề mặt khác thì vị trí tương đối của 2 solid bị thay đổi... thanks all nha

L

loczoro91

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Các pro cho mih hỏi tý .Mih vẽ hình này bằng lệnh Swept Blend nhưng khĩ vẽ curve mình vẽ trên 2 mp khác nhau và có liên kết 1 điểm dính tham chiếu trên hình ..nhưng khi dùng lệnh thì nó lại vẫn chưa Origin thành 2 đường nên mình lại phải dùng 2 lệnh sweep..ko biết có cách nào mà chỉ cần dùng duy nhất một lệnh swept ko ???
Thanks !

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Các pro cho mih hỏi tý .Mih vẽ hình này bằng lệnh Swept Blend nhưng khĩ vẽ curve mình vẽ trên 2 mp khác nhau và có liên kết 1 điểm dính tham chiếu trên hình ..nhưng khi dùng lệnh thì nó lại vẫn chưa Origin thành 2 đường nên mình lại phải dùng 2 lệnh sweep..ko biết có cách nào mà chỉ cần dùng duy nhất một lệnh swept ko ???
Thanks !
Chọn đường dẫn 1 sau đó nhấn phím shift chọn đường dẫn 2

Kết quả được như hình :

K

kynhongskv

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

cho em hỏi. làm sao để đường chạy dao vòng từ trên xuống dưới được ạ? sản phẩm điện cực kích thước đáy 20x20, giữa 16x16, phần sản phẩm 6x8. như hình. cảm ơn mọi người. xl mọi người em gửi bài để xin chỉ giáo mà không làm sao up ảnh lên được. nếu ai đứng máy EDM thì biết.

Ðề: Nhữnng câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

cho em hỏi. làm sao để đường chạy dao vòng từ trên xuống dưới được ạ? sản phẩm điện cực kích thước đáy 20x20, giữa 16x16, phần sản phẩm 6x8. như hình. cảm ơn mọi người. xl mọi người em gửi bài để xin chỉ giáo mà không làm sao up ảnh lên được. nếu ai đứng máy EDM thì biết.
Dùng chu trình profile trong proe để phay biên dạng, dao sẽ cắt biên dạng vật liệu theo từng lát từ trên xuống dưới.

L

loczoro91

Chọn thế nó vẫn ko dc 1 đường là Origin còn đường thứ 2 là Secondary :(
Để e xem lại xem thế nào đã ..thank bác nha !!

Cho e hỏi trong Pro E sử dụng lệnh nào để cho vật thể to lên hoặc nhỏ đi một giá trị có thể xác định khi offset không làm được ạ? Warp thì biến đổi to nhỏ được nhưng e ko thấy chỗ nào nhập giá trị vào cả. Mọi người giúp e với ạ.

E có một vấn đề khi lập trình gia công bằng PRO E mong mọi người giúp đỡ với ạ ! Khi e lập trình thỉnh thoảng hay gặp vấn đề với các chi tiết có mặt cầu, đường dao bị lỗi không đều nhau như trong hình, mọi người ai biết khắc phục như nào giúp e với. E có thay đổi Tolerance mà không được.
[/URL][/IMG]

Không có ai giúp đỡ e trong 2 vấn đề này ạ :( !

bạn gửi file cho mình theo email chữ ký mình nhé !