B

boy_datvo20

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng SolidWorks

Cảm ơn mọi người, mình làm được rồi!

Chào các bạn,

Mình dùng solid và muốn xuất bản vẽ trình diễn lắp ráp như hình (b và c)

Không biết có bạn nào có thể hướng dẫn được không vậy?

Chào các bạn,

Mình dùng solid và muốn xuất bản vẽ trình diễn lắp ráp như hình (b và c)

Không biết có bạn nào có thể hướng dẫn được không vậy?
Bạn học từ từ sẽ biết, mấy cái này là căn bản của drawing trong solid. Khi bạn bí một vấn đề gì đó thì người khác mới giải đáp cho bạn, còn cái này là do bạn không chịu tìm tòi chứ không phải bí.

Bạn học từ từ sẽ biết, mấy cái này là căn bản của drawing trong solid. Khi bạn bí một vấn đề gì đó thì người khác mới giải đáp cho bạn, còn cái này là do bạn không chịu tìm tòi chứ không phải bí.
Bạn nói thế mình lại mò tiếp vậy.
Cảm ơn bạn.

N

ngochoi

Chào các bạn!
Cho mình hỏi lỗi điền ghi chú chi tiết như hình dưới thì khắc phục như thế nào
Chân thành cảm ơn!

Các bạn cho mình hỏi trong solidworks 2014 có phần Lasso Selection và Box Selection trong menu tool. Nhìn icon giống bên photoshop dùng đê rê vùng đối tượng sau đó sao chép hay xóa tùy ý...Bạn nào có thể làm ví dụ về 2 lệnh đó .

Thanks

Các bác cho e hỏi có lệnh nào để chia đều (array) 1 đối tượng trên mặt cầu không. Giống hình trái banh nhưng thay vì hình lục giác và ngũ giác ta thay bằng hình tròn) . Tks all

Last edited:

Em mới bắt đầu vào học Simulation nhưng lại gặp sự cố sau, chưa biết giải quyết thế nào.

Khi chọn vật liệu cho model thì bt nhưng khi vào simulation thì bảng vật liệu lại trống trơn, không hiểu vì sao. Ai biết vì sao thì chỉ giùm em.

Mọi người cho mình hỏi trong modul Sheet metal khi mình xuất bản vẽ ,sau khi vẽ xong và triển khai bản vẽ duỗi thẳng ra bằng lệnh Flatten mình tiếp tục muốn tạo một hình 3D nữa=> minh bấm lại lệnh Flatten thì trên hình chiếu duỗi thẳng mình vừa hoàn thành xong lại thay đổi theo. Vậy bây giờ làm thế nào để vừa có hình chiếu duỗi thẳng vừa có hình 3D vậy ạ. nhờ mọi người chỉ giúp mình. cảm ơn mọi người nhiều !:53:

- Theo mình nghĩ chắc phải đặt tên 2 file khác nhau? Ai có cao kiên gì khác?

- Theo mình nghĩ chắc phải đặt tên 2 file khác nhau? Ai có cao kiên gì khác?

đó là một cách nhưng mình đã tìm ra rồi , mình vẫn xuất bản vẽ như các chi tiết part bình thường bạn ạ. bây giờ mình gặp 1 khó khăn mới là không biết làm sao khi mình chiếu hình chiếu ra thì toàn bộ nét đứt thể hiện vị trí mình uốn cong nó đều không hiển thị.ai chỉ mình đoạn này với !

đó là một cách nhưng mình đã tìm ra rồi , mình vẫn xuất bản vẽ như các chi tiết part bình thường bạn ạ. bây giờ mình gặp 1 khó khăn mới là không biết làm sao khi mình chiếu hình chiếu ra thì toàn bộ nét đứt thể hiện vị trí mình uốn cong nó đều không hiển thị.ai chỉ mình đoạn này với !

sao không ai vào trả lời giúp mình nhỉ :20::20::20:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Author

Mọi người cho mình hỏi trong modul Sheet metal khi mình xuất bản vẽ ,sau khi vẽ xong và triển khai bản vẽ duỗi thẳng ra bằng lệnh Flatten mình tiếp tục muốn tạo một hình 3D nữa=> minh bấm lại lệnh Flatten thì trên hình chiếu duỗi thẳng mình vừa hoàn thành xong lại thay đổi theo. Vậy bây giờ làm thế nào để vừa có hình chiếu duỗi thẳng vừa có hình 3D vậy ạ. nhờ mọi người chỉ giúp mình. cảm ơn mọi người nhiều !:53:
Cậu hãy làm bài tập phần SheetMetal của Tutorial để biết một cách hệ thống và tổng thể của chức năng thiết kế các chi tiết làm từ tấm mỏng kim loại trong phần mềm SW. Sau khi đã làm bài tập đó rồi và vẫn còn có gì không hiểu thì cậu hãy nêu câu hỏi để ai có kinh nghiệm về những vấn đề đó sẽ giúp giải đáp, như vậy thì chắc sẽ hiệu quả hơn (và người trả lời cũng có hứng thú hơn đối với những câu hỏi thực sự khó).

- Nhờ bạn tất cả các bạn, mình mới có động lực mò solidworks với thực tế. Mình cũng như bạn thôi mới tò tí toe, gặp gì dựng đó
- Thắc mắc của bạn thử làm theo cách sau có đúng ý không nhe.
- Mở 1 bản vẻ new drawing, click chuột phải vào trong khung vẽ -> chọn Draving view -> chọn Model. Sau đó nhập part cần hiển thị vào khung bản vẽ, ra kết quả mong muốn

Sư phụ cho em hỏi em muốn cơ cấu chạy theo đưởng dẫn như trong hình,mà sao kéo nó cứ chạy thẳng không chịu vào cua. Mặc dù em đã make path cái đưởng dẫn rồi chứ ko phải từng khúc rời nữa

Sư phụ giúp em

Bạn tìm ra cách rồi thì share ae với đi:29:

Bạn tìm ra cách rồi thì share ae với đi:29:
MÌnh chỉ mới biết cách làm sao vừa tạo hình duỗi thẳng và hình 3D thôi chứ cho hiển thị nét đứt đó thì mình vẫn chưa ra.mình có thực hiện theo anh nebazoc nhưng cũng không ra được.
=> mình mở file part lên xong nhấn vào file=> make drawing from part => bạn nhìn sang bên phải màn hình có biểu tượng bản vẽ bạn sổ ra sẽ thấy các bản vẽ sau đó mình kéo ra khung bản vẽ là được