Những Câu Hỏi Về Inventor

T

top1 gà trọi

Author
cho mk hỏi làm thế nào để khi vẽ lệnh line các đầu mút dính vào nhau,một vấn đề nữa lm sao để vẽ cung tròn bằng lệnh line

0

0818001024

Author
offset.png Mình mới học inventor 2020 xin hỏi sao không chọn được biên dạng hình này để offset.
Trân trọng!

silhouette

Active Member
Mình đã chọn mặt đó và crate new sketch nhưng không chọn được biên dạng bao bên ngoài để offset.
Ý mình là bạn cần phải "project" biên dạng bao bên ngoài thì mới tạo ra đường line để chọn mà offset ấy. Hiện tại bạn mới chỉ tạo new sketch và trên sketch đó ko có một line nào thì ko có gì để chọn mà offset cả

0

0818001024

Author
Ý mình là bạn cần phải "project" biên dạng bao bên ngoài thì mới tạo ra đường line để chọn mà offset ấy. Hiện tại bạn mới chỉ tạo new sketch và trên sketch đó ko có một line nào thì ko có gì để chọn mà offset cả
View attachment 8259
Wao ôi trời ơi vậy mà mình ngồi mày mò cái này mãi mấy ngày giờ mới biết :X
Cãm ơn bạn nhiều lắm lắm....

T

Thành - TNUT

Author
chào mọi người! mình thiết kế cặp bánh răng trong môi trường assembly ở phần design, bây giờ mình muốn tách 2 bánh răng đó với nhau thì làm như thế nào, tại khi lắp rap thì mình gặp vấn đề ( mình làm đồa án và khi lắp 2 bánh răng vào 2 trục thì không đc ).
mong mọi người chỉ giúp mình với!

N

NguyenTung93

Author
e đang dùng Inventor Pro 2016 trên win10, hiện tại e để khổ in A4 nhưng bị lỗi, khi in luôn bị tràn lề mặc dù đã click vào best fit. và e không thể preview trước khi in. các thím giúp e với ạ.

H

HOANGHIEP2041

Author
TẠI SAO LẠI XUẤT HIỆN CHỮ i NHƯ TRONG HÌNH. MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH CÁI. KIỂM TRA MÀ KHÔNG THẤY CÓ LỖI GÌ. MÌNH ĐANG DÙNG INVENTOR 2020

silhouette

Active Member
View attachment 8581
TẠI SAO LẠI XUẤT HIỆN CHỮ i NHƯ TRONG HÌNH. MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH CÁI. KIỂM TRA MÀ KHÔNG THẤY CÓ LỖI GÌ. MÌNH ĐANG DÙNG INVENTOR 2020
Chào bác, cái đó thông thường sketch bị lỗi do ràng buộc với bề mặt khác đã bị thay đổi, bác bấm vào dấu + rồi vào tiếp nó có báo lỗi (thường là gốc tọa độ sketch bị lỗi phải xác định lại), có gì bác gửi file lên kiểm tra xem thử

H

hoananh

Author
em tạo gate mà nó cứ báo lỗi này là sao ạ. ai giúp em với :((( 1633566428354.png