Những Câu Hỏi Về Inventor

A

alonebi.205

Author
Ðề: Những Câu Hỏi Về Inventor

Có ai nhìn thấy vật thật của bạn nó nằm ở đâu đâu, còn cách thực hiện loft của bạn như thế nào cũng ko ai nhìn thấy mà.
Về cơ bản nếu nó 2 biên dạng khác nhau thì bạn cứ vẽ đúng biên dạng và góc bo, dùng sketch 3D vẽ các đường dẫn quy định, đôi khi để tự động nó sẽ ko hiểu, và nó sẽ tự bổ xung các điểm bất kỳ trên biên dạng cho đủ số nút điểm 2 biên dạng bằng nhau. Nếu bạn có vật thật thì gửi ảnh lên để mọi người hỗ trợ bạn tốt hơn.
xl em vừa chụp đc và nó khac bản vẽ quá!

Các bác cho em hỏi làm sao trong bản vẽ lắp có thể cắt được ổ bi nhỉ? chứ em tạo bản vẽ lắp mà có section, chỗ nào có ổ bi thì hok thấy nó cắt, ổ bi em load từ thư viện.

Bác làm cái video hướng dẫn được ko ạ? up you tobe rồi cho an em cái link.. sẵn cho ai cần luôn ạ!

vậy bác cho em hỏi cắt có thủ thuật nào thêm ko ạ? chứ cắt bình thường nó lại không hiện.

Em mới gỡ bản 2015 để cài bản 2016 nhưng bị gặp lỗi này! Có cao nhân nào giúp em với! thank các bác ạ!

bonze

Active Member

Em mới gỡ bản 2015 để cài bản 2016 nhưng bị gặp lỗi này! Có cao nhân nào giúp em với! thank các bác ạ!
Tôi chưa bao giờ bị lỗi này, bạn xem lỗ đó có đúng là lỗ tròn ko, tôi sợ rằng bạn xuất từ phần mềm khác ra, người ta vẽ là elip hoặc hình gần giống hình tròn thì inv nó chỉ ra giá trị kích thước mà ko có phi đâu bạn ạ.
Còn nếu vẫn ko được thì chỉ có cách là cài lại pm và dùng các đặc tính default của inv là hết thôi.
Chúc thành công!

A

alonebi.205

Author

Các bác cho em hỏi là môi trường part thì cái center of gravity nó không hiện vậy mà khoi thêm vào môi trường asembly nó lại hiện như hình ạ? và cách tắt như thế nào ! e đã vào view tắt ma không được!
thanks!!

T

tienbang

Author

mình đang thử tải trên phần part nhưng khi tạo lưới thì nó lại báo lỗi không tạo lưới được "geometry translation failed solid body breaks into multiple bodies or into disconnected surfaces" bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với? cảm ơn nhiều.hi

N

nguyen-du

Author

Xin chào. Cho mình hỏi là sao mình ko insert được file autoCAD vào inventor nhỉ. minh cài inventor 2014.

T

Tạ Cương

Author

Các anh và các bạn cho em hỏi là: em xuất video mô phỏng trong studio nhưng khi xuất ra e thấy video bị cắt mất 1 chút trong khung hình nhìn( nghĩa là nó bị room lên so với màn hình bình thường khi mình mô phỏng) Vậy kpis Cách chọn hay vấn đề ở đây là gì các anh có thể chỉ giúp em đk không ạ?
em có thay đổi trong mục này nhưng vẫn k có đk cả khung hình màn hình máy tính?

Bạn sử dụng Active view nhé. NÓ sẽ lấy khung view mà bạn đang nhìn thấy.

Mình đang cần 2 bạn kỹ sư cơ khí vẽ giỏi và đang dùng inventor 2013 làm bán thời gian tại VSIP 1 Bình Dương. Bạn nào quan tâm thì gọi cho mình Duy 0909987890

Mình đang cần 2 bạn kỹ sư cơ khí vẽ giỏi và đang dùng inventor 2013 làm bán thời gian tại VSIP 1 Bình Dương. Bạn nào quan tâm thì gọi cho mình Duy 0909987890
Em đăng ký nhe anh, chiều nay 5h đi làm về rồi e gọi anh, năm 2013 là em bắt đầu học Inventor :), nhà em cũng gần VSIP 1, em quan tâm về vẽ cái gì ?