Những Câu Hỏi Về Inventor

mọi người cho mình hỏi trong inventor 2016 khi ghi ký hiệu độ nhám chữ số hiển thị ở mục E nằm ở 1 bên trong khi ký hiệu độ nhám mình muốn nằm ở phần trên như trong inventor 2015 thì mình phải làm như nào nhỉ

V

vu tran

Author

XIN CÁC BẠN CHỈ GIÁO, CÀI INV2014 BỊ LỖI NÀY....THANKS

D

Dinhcuong.pham

Author
Xin chào AE!

Ae cho em hỏi chút: Nếu muốn add thêm text vào khi mô phỏng chuyển động hoặc mô phỏng lắp ráp thì làm cách nào?

Em muốn ghi các bước tháo, lắp hoặc chuyển động để xuất ra video.

Các pro cho xin ý kiến chỉ giáo.
Em cảm ơn!

K

Khoasv

Author
Mình mới làm quen Inventor,xin hỏi mọi người 1 chút.
Về Assembly khi mình tạo mới 1 Ass mình đưa chi tiết đầu tiên vào, Inventor có thể tự động gán cho các mặt phẳng Front, Top, Right của Ass trùng luôn Front, Top, Right của Part không?
Mình gà mờ mới học nên đang phải Mate lại cho 3 cái đó trùng nhau. Mục dích của mình là để sau này mate hoặc mirro trong ass cho tiện
Cảm ơn mọi người.

H

Hiệu1810

Author
mình mới học inventor mọi ng cho mình hỏi sketch chỉ dùng đc 1 lần thôi ak. vì mình extreud 1 lần . lần sau muốn ùng lại sketcch đấy ko đc nữa. kiểu như bên NX đấy ak.

D

Dangnguyenck

Author
Bên tab model bên trái
mình mới học inventor mọi ng cho mình hỏi sketch chỉ dùng đc 1 lần thôi ak. vì mình extreud 1 lần . lần sau muốn ùng lại sketcch đấy ko đc nữa. kiểu như bên NX đấy ak.
Trong tab model bên trái window bạn click chuột vào sketch cần chỉnh sửa và chọn phần edit sketch thử xem.

T

Tran Hiep

Author
Mình mới làm quen Inventor,xin hỏi mọi người 1 chút.
Về Assembly khi mình tạo mới 1 Ass mình đưa chi tiết đầu tiên vào, Inventor có thể tự động gán cho các mặt phẳng Front, Top, Right của Ass trùng luôn Front, Top, Right của Part không?
Mình gà mờ mới học nên đang phải Mate lại cho 3 cái đó trùng nhau. Mục dích của mình là để sau này mate hoặc mirro trong ass cho tiện
Cảm ơn mọi ng

T

Tran Hiep

Author
Vẫn có bình thường nha ban. Mình có thể chọn mặc định và khóa chi tiết lại tai gốc tọa độ hay điểm bất kỳ hoặc mình có thể gán mặt phẳng như bạn muốn

T

Tran Hiep

Author
Bạn nắm sketch ở trong lệnh kéo lên hoặc chọn vào sketch -> chuột phải -> Share sketch

bonze

Active Member
được bạn nhé.
sau khi bạn tạo khối 3d với sketch đó, bạn kích vào sketch đó rồi share sketch là dùng được cho các lệnh tiếp theo.

H

hoang thanh 123

Author
Hi các bạn !

mình có chút thắc mắc về inventor mong bạn chỉ giúp !

- mình có sài inventor 2015 pro , mình đang mở bản vẽ lắp có chi tiết A nằm ở forder B, mình vô forder B và xóa file chi tiết A vẫn xóa được, làm cách nào để khắc phục lỗi này !

Mình vẫn sài solidworks , trường hợp đang mở hiện hành thì vào xóa file sẽ ko xóa dc, như bên đây xóa bình thường !

L

lenip

Author
Chào mọi người.
Mình là người mới, mình đang dùng Autodesk Inventor Professional 2019. và mới học được 1 tháng à.
cho mình hỏi mấy cao nhân tiền bói chuyên dùng inventor.
là cty mình có 1 bạn vừa nghỉ việc, những bản vẽ mà bạn đó đã vẽ,mình mở lên thì không thấy các bước(các lệnh) vẽ cho 1 chi tiết. chỉ có 1 dòng thôi. ( vui lòng xem hình đính kèm).Cũng không sửa được.
làm sao làm vậy được ạ? và cách hiện các lệnh vẽ lên ? 1592297066469.png

Attachments

L

leetryu

Author
Chào mọi người.
Mình là người mới, mình đang dùng Autodesk Inventor Professional 2019. và mới học được 1 tháng à.
cho mình hỏi mấy cao nhân tiền bói chuyên dùng inventor.
là cty mình có 1 bạn vừa nghỉ việc, những bản vẽ mà bạn đó đã vẽ,mình mở lên thì không thấy các bước(các lệnh) vẽ cho 1 chi tiết. chỉ có 1 dòng thôi. ( vui lòng xem hình đính kèm).Cũng không sửa được.
làm sao làm vậy được ạ? và cách hiện các lệnh vẽ lên ? View attachment 6675
Hi bạn, dựa vào hình ảnh bạn đính kèm thì có thể bạn kia đã dùng chức năng Import trong tab Create để import file STEP khác vào. Do đó bạn không thể xem lịch sử thiết kế của chi tiết đó.

S

sonmdc

Author
Chào mọi người.
Mình có vấn đề trong khi dùng Inventor để mô phỏng động cho mô hình lắp ghép.
Mô hình là bộ gá trục thứ 4 và thứ 5 dành cho máy CNC tự chế:
http://m.smtpickandplacemachines.co...memade-dividing-head-for-cnc-table-top-router
Mục đích của mô phỏng là mô hình (đã đơn giản hóa) sẽ biến dạng như thế nào nếu 2 trục chạy đồng thời .

Mình dùng Modal Analysis trong Stress Analysis. Gá moment cho 2 trục.
- Vì chưa hiểu rõ phần mềm nên mình để mặc định trong khi set up:
- Sau khi chạy thì kết quả cho ra tương ứng với Modal Frequency F1 ... F8. Mỗi F lại cho ra kết quả khác nhau và không hợp lý so với thực tế.
Đây là 1 ví dụ ạ:
Vì đang mò mẫm làm theo (cũng đã đọc Help rồi) và là gà mới nên mong mọi người nếu ai biết thì chỉ mình với ạ.
Nếu có tài liệu hướng dẫn về cái này thì càng tốt ạ (tốt nhất là tiếng Anh ạ)

Cảm ơn mọi người nhiều ạ

Attachments

• 48,7 KB Lượt xem: 136
chả là e có 1 vật muốn cẩu nhấc nó lên bằng 1 điểm cho thăng bằng ( vd như hình hộp chữ nhật). có cách nào xác định điểm đó k bác