Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

H

hainguyen0710

Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

Yêu cầu tắt mang. và máy tính có netframework 3, VC++2005

0, chay sw.part01.exe de giai nen, cai UltraISO de mountImage file vua giai nen tao bo cai.
1, Chon setup Install SW2010 SP0.0 Win32 using SW Serial XXX XXX XXX XXX (individual)
>>Next (check Online) >> Cancel>> Finish chon No, i choose participate.
2) Copy "sldappu.dll" cr ack/Solidwork/win32 replace vao thu muc cai dat.
X:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks
3) tuong tu neu can cac modul eDrawings,PhotoView360, Simulation, SWExplorer.
X:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks eDrawings
X:\Program Files\SolidWorks Corp\PhotoView 360
X:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks\Simulation
X:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks Explorer\SolidWorks Explorer 2010\ chay patch >>OK

chep de file trong thu muc {spam}{spam}{spam}{spam}{spam} vào thu muc cai dat tuong ung.

OK 100%
====

Last edited by a moderator:
D

datle

Cảm ơn bác haianh, nhưng cách làm của em lần gần đây (có thể là 2 lần) đều đúng như vậy, không khác gì.
À, bác kiểm tra vào Help -> Show Licenses xem thử Expiry là ngày nào? Em đang nghĩ hay là cái ngày của nó không có ý nghĩa gì khi mình đã cr rồi.

K

kokichi

Lỗi khi cài Solidworks2009

Khi mình cài lại máy và cài lại Solidworks2009 thì nó hiện ra thông báo sau và không cho mình cài nữa: "The winzard was interrupted before Solidworks2009 SPO could be completely installed

You system has not been modified. To install this program at alater time, please run the insatalltion again". Ấn finish luôn và thoát ra ngoài . Ai có thể biết cách sửa lỗi này thì giúp mình với.
Cám ơn nhiều

J

jaynhan

Cả nhà giúp mình install SolidWorks 2010 với

Mình dùng win7 32bit!
Lỗi ngay bước đầu!
Mình cài đầy đủ VC 2005,2008 rồi
file dc burn ra là file :"SW2010_SP0.0_Win32_Full_Multilanguage" là của 32bit rồi đúng ko?

Ðề: Cả nhà giúp mình install SolidWorks 2010 với

Mình dùng win7 32bit!
Lỗi ngay bước đầu!
Mình cài đầy đủ VC 2005,2008 rồi
file dc burn ra là file :"SW2010_SP0.0_Win32_Full_Multilanguage" là của 32bit rồi đúng ko?
Bạn cài Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86) vào rồi cài Solidwork 2010 nhé

Download

Sơn MDC

<b>Quản lý | Manager</b></br><b>Giải Nhì vòng 4 cu
Re: Ðề: Cả nhà giúp mình install SolidWorks 2010 với

Bấy lâu nay dùng SW ko sao, tự nhiên tối nay mở lên thì có thông báo "Failed to initialise Visual Basic for Apps, equations and macros will not work. Are you low on disc space"
và không mở "em nó" lên đc
Ai biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ giúp mình với.
Cảm ơn mọi người trước!

Nó báo hình như không còn chỗ trống trong ổ cứng để khởi động VB.
Bác kiểm tra lại xem ổ cứng còn chỗ trống không

H

hainguyen0710

Tình hình là e mới chuyển sang win7 ultimatel bản 32bit, trước dùng xp thì không sao, nhưng giờ thì cài sw2010 đến khi mở lên nó báo lỗi
[ANH]0137_4E585336[/ANH]
[ANH]1AC4_4E585382[/ANH]
Bác nào gặp phải giúp em với

Những vấn đề khi cài đặt Solidworks

em mới sử dung solid work 2011 nhưng gặp phải một vấn đề đó là nó không hiển thị các lựa chọn của plan khi muốn tạo các mặt phẳng song song hay vuông góc mà nó luôn măc định là song song

rất mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ cho em vấn đề này

Mình vùa gỡ ra cài lại nhưng vẫn không ăn thua? chẳng nhẽ lại đi cài lại máy

T

thucnd90

Ðề: Lỗi cra.. solidworks 2010 SP0.0 32bit

Chào cả nhà,
Mình đã download và install/uninstall Solidworks 2010 3 lần, nhưng vẫn không cr Solidwork thành công. Bộ cài của mình ok, không có lỗi wincab, thư mục cr SolidSquad cũng đủ các thành phần eDrawings (3 file dll cop đè), PhotoView (1 file dll), Simulation có file license.dat thì mình không biết đặt ở đâu, hiện thời mình đang đặt tạm ở C:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks\Simulation\License với thư mục License là mình tự tạo (hiện thời mình cr thì chưa thấy qua giai đoạn nào cần phải trỏ đến file license.dat này cả), Solidworks\Win32 có 1 file dll cop đè, SWExplorer có 2 file .exe cho patch và file SWXHelper.dll. cả 2 file này mình đăng đặt tại C:\Program Files\SolidWorks Corp\SolidWorks Explorer\SolidWorks Explorer 2010, sau đó mình chạy file swexplorer2pdmworks_crk.exe để patch (run as administrator) thì nó mới thành công. Tuy nhiên đến lúc mở Solidworks ra vào Help chọn Show Licenses thì ra kết quả là Expiry trong tầm 1 tháng. Mình đã gỡ đi cài lại (sang các ngày tiếp theo), nhưng nó vẫn giữ nguyên ngày đó. Các bước miêu tả của mình ở trên có thể mình không thực hiện đúng trong lần đầu tiên (có lẽ lần đầu mình cũng không ngắt Internet thì phải), nên mặc dù mình đã tìm cách xóa hết các thành phần của Solidworks sau khi cài, uninstall, xóa vài folder trong ổ C, xóa 1 số trong registry, nhưng có thể nó lưu ở đâu đó mà mình lần sau thực hiện cr theo đúng thủ tục (có lẽ thế) như ở trên thì vẫn không được?
Bạn nào cài thành công có knghiem thì chỉ mình nhé, mỗi lần cài đi cài lại mất bao nhiêu thời gian.
Bạn thử vào trang này xem: http://50m1.hnsv.com/viewtopic.php?f=14&t=6
có file và hướng dẫn cài đặt bằng hình ảnh.

Mình có bộ SW2009, trước đây dùng win7-32bit thì cài OK, bây giờ nâng cấp lên 64bit rồi và cũng đã tìm được cr cho SW2009-64bit. KHông biết là mình dùng bộ cài đặt này nhưng sử dụng cr cho 64bit để cài vào win64bit được không? Nhờ các mem chỉ giúp nhé!

Author

Câu trả lời là không . Vì Solidworks phân ra hai Source một dùng cho 32bit và một dùng 64bit . Đặt giả sử nếu Source 32bit cài và sử dụng được trên một hệ điều hành 64bit => bản cài đặt 64bit của SW bị dư thừa?

Chịu khó tìm link 64Bit mà cài đặt nhé . Mà cấu hình up lên 64bit thì cũng không phải là yếu thì sao k dùng SW2010 hay SW2011 cho dễ tìm kiếm download và lại còn được update nhiều tính năng mà lại sử dụng 2009 cho khó tìm nhỉ? Nếu nó thì link cũng đã tồn tại hơn 2 năm rồi , có thể link cũng đã die hết rồi .

Nguyenthanh,

Mình sử dụng luôn cả 2, vì trước đây vẽ 1 số bài bằng SW2009 được nhưng ko vẽ được bằng SW2011, để hôm nào rãnh post lên nhờ chỉ giáo. Nên phải dùng cái cũ cho 1 số bài.

má ơi help me!!!
mình cài solidworks 2011 trên XP ngon lành
Từ ngày lên Win7 không biết do virus hay lỗi win mà cứ dùng được vài bữa lại:
-mở bình thường
-hiện bảng Thanks you for ......
-chả chạy nữa tịt luôn
WTF!!!
ghost lại thì chạy bình thường,có ai có cách khác không
chứ cứ độ vài ngày lại ghost máy thì :<

Author

Lổi này do "thuốc" đấy bạn , bạn copy và chép đè lại những file cần thiết trong "thuốc" và chạy hai file có biểu tượng Solidworks để kích hoạt "Reset trial" lại là sẽ lại khởi động được Solidworks mà , đâu cần phải Ghost lại?

Quan điểm riêng của mình đối với "thuốc" của Solidworks 2011 là không được "hoàn hảo" cho lắm , hay bị tình trạng lổi vụn vặt hơn những Version trước . Và khi bị lổi này thì chúng ta phải sử dụng thuốc lại một lần nữa . Riêng các Update SP khác thì mình chưa gặp vấn đề gì . Nên lời khuyên là bạn nên Update lên SP khác sẽ ít gặp nhiều lỗi vụn vặt hơn.

Đối với SP0.0 thì khi khởi động sẽ hiện bảng "Thanks you......" , , chúng ta phải click Ok thì nó mới khởi động Solidworks
=> không tiện lợi , còn khi Update lên các bản SP khác thì sẽ không hiện bảng này nữa mà khi khởi động thì sẽ khởi động được Solidworks ngay.

Nguyenthanh,

tiện thể hỏi bác luôn
nếu bị lỗi runtime error của Solidworks 2011 mỗi khi kick vào Open là nó báo lỗi
chạy Win 7 thì sửa thế nào ah.
tui sửa đủ cách trên mạng không ăn thua. đành ghost lại win.

Lổi này do "thuốc" đấy bạn , bạn copy và chép đè lại những file cần thiết trong "thuốc" và chạy hai file có biểu tượng Solidworks để kích hoạt "Reset trial" lại là sẽ lại khởi động được Solidworks mà , đâu cần phải Ghost lại?

Quan điểm riêng của mình đối với "thuốc" của Solidworks 2011 là không được "hoàn hảo" cho lắm , hay bị tình trạng lổi vụn vặt hơn những Version trước . Và khi bị lổi này thì chúng ta phải sử dụng thuốc lại một lần nữa . Riêng các Update SP khác thì mình chưa gặp vấn đề gì . Nên lời khuyên là bạn nên Update lên SP khác sẽ ít gặp nhiều lỗi vụn vặt hơn.

Đối với SP0.0 thì khi khởi động sẽ hiện bảng "Thanks you......" , , chúng ta phải click Ok thì nó mới khởi động Solidworks
=> không tiện lợi , còn khi Update lên các bản SP khác thì sẽ không hiện bảng này nữa mà khi khởi động thì sẽ khởi động được Solidworks ngay.

Nguyenthanh,

Vậy có link cho SP mới không vậy? Mình đang dùng SW2011-64bit.

ldl02

Chào các bác
Em bắt đầu học SOLID nhưng khi em cài Solidworks 2008 SP0 ( cho Win 7 - 32 bit)
Khi thao tác đến bước hiện lựa chọn như sau:
list of licence severs that can be accessed from this computer
Thì em không biết phải làm như thế nào nữa
Bác nào chỉ giúp em với
Thanks!

Mình sử dụng SW2011-64bit, lần trước cài đặt thì OK, lần này sau khi cài lại (cùng sử dụng chung bộ cài) thì nó báo là:
Cho dù mình vẫn sử dụng số "chìa khóa" như lần trước (tham khảo file đính kèm)
http://www.mediafire.com/?yskqn96nfmd4rdq
Không biết có cách nào khắc phục không? Vì mình nghĩ nếu mua bộ cài mới thì họ cũng dùng số "chìa khóa" giống mình thôi. Mong được hướng dẫn sớm nhé, vì trong máy đã chuyển qua SW2011 hết nên không cài lại bản 2009 được. Thank!