Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

Author
Hưởng ứng sự thành công của Topic "Những vấn đề khi cài đặt Solidworks" , và theo sự nhận thấy phần mềm NX ở VN cũng còn hơi lạ lẫm và ít nhiều cũng gây khó khăn cho các bạn trong việc cài đặt , ngoài ra còn với mục đích "làm gọn" lại Box NX (có rất nhiều Topic hỏi về lổi cài đặt) nên hôm nay mình lập Topic để các bạn Post những lổi khi cài đặt NX cùa mình ở Topic này để anh em nào gặp vấn đề tương tự cũng có thể dể tìm kiếm hơn (tránh Post trùng)

Xin cảm ơn :)

Nguyenthanh,

cai nx7.5 tren win7

tình hình là mấy hôm rồi em cài nx7.5 tren win xp thì em {spam}{spam}{spam}{spam}{spam} được.nhưng giờ em cài lại win7 thì không {spam}{spam}{spam}{spam}{spam} được
ai biết chỉ mình cách {spam}{spam}{spam}{spam}{spam} với nhé.cám ơn nhiều!

Ðề: cai nx7.5 tren win7

Bạn tham khảo links này http://www.thegioicadcam.com/forum/viewtopic.php?f=10&t=235
Bạn vào youtube gõ cài đặt NX 7 thì có đầy đấy . Cơ bản cách cài đặt không khác nhau là lắm .
Có 1 giả thiết nữa là Win bạn bị lỗi . Bạn hãy xóa bỏ bản cài hỏng đi , khởi động lại máy.
Chúc bạn thành công !

Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

Ai bị lỗi "general fault exception" chưa nhỉ? Có cách nào sửa giúp mình với :">

B

behrouz7

[langtitle=en]Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX[/langtitle]

[lang=en]Hi :)

Who failed "general exception fault" not children? Is there a way to help with repair?
(upgrade NX 7.5.0.32 to 7.5.4.4)[/lang]

D

danhvong21

cho e hỏi lỗi này là lỗi gì: NX License Error:License Server machine is down or not responding.Chẹck that USG_License_Server is set correctyl
cách khắc phục như thế nào
thank

Không biết bạn dùng bản NX nào. Thường như thế này là chưa chạy được License, bạn cài lại và bẻ khóa lại.

D

danhvong21

chào các anh
cho em hỏi lỗi này là như thế nào: NX requires a server_id feature in the license file
khắc phục như thế nào vậy?
thanks các a

chào mọi người
cho mình hỏi tí
mình mới cài NX8 nhưng sao máy mình chạy rất chậm. cấu hình máy mình Intel(R) core i7 -2670QM CPU @2.2GhZ 2.20GHz. Ram 6 G, VGA NiviDia 1G. máy minh cài Pro 4, và Catia V5R20
Nhờ mọi người giúp đỡ xem máy mình lỗi gì. nhiều khi ở môi trường Office cũng chạy chậm. xin hỏi phải lỗi win ko?
thanks!

Bạn nên cài lại Win đi, để phân vùng ổ C rộng một chút (100GB), cài driver đầy đủ vào (update hẳn trên web ấy), dọn cho ổ cứng sạch sẽ một chút. Rồi cài lại các phần mềm như trên xem tình hình thế nào. Hì, mình khuyên nếu bạn thích thiết kế 3d, đồ họa, mô phỏng thì hãy để ý tới dòng HP workstation (cả lap cả PC), dòng máy trạm chuyên trị liệu cho lĩnh vực này. He he, tản mạn vậy thôi (cần phải có tiền nhé, nhiều tiền). :)

Last edited:

chào mọi người
cho mình hỏi tí
mình mới cài NX8 nhưng sao máy mình chạy rất chậm. cấu hình máy mình Intel(R) core i7 -2670QM CPU @2.2GhZ 2.20GHz. Ram 6 G, VGA NiviDia 1G. máy minh cài Pro 4, và Catia V5R20
Nhờ mọi người giúp đỡ xem máy mình lỗi gì. nhiều khi ở môi trường Office cũng chạy chậm. xin hỏi phải lỗi win ko?
thanks!
Có lẽ máy bạn bị lỗi Win. Máy mình i5, RAM 4G, card Nvidia 1G, chạy NX8 băng băng. Bạn nên cài lại Win chắc là mọi chuyện sẽ OK. Chú ý update driver mới nhất...

các bác cho hỏi cái lỗi này, em cài trên 2 máy không có card màn hình nó đêù như vậy.. Cấu hình máy tốt...

C

caovanbinh

Cả nhà ơi. Mình cài NX8 thì bị lỗi "General Fault Exception". Có ai biết khắc phục thế nào không giúp mình với.
Cám ơn cả nhà nhiều.

V

vuphuong123

cho em hỏi là sao em cài y chang theo hướng dẫn, không báo lỗi gì hết. Nhưng khi mở NX8 thì chỉ hiện lên cái bảng rồi sau đó tắt ngúm, không thấy động tĩnh gì hết..Làm sao bây giờ anh?

chuyển sang chế độ everyone allow full control chạy bình thường

Anh Tâm đã khắc phục được lỗi trên chưa?máy e không có card rời nên cũng bị hiện tượng trên.Vậy mọi người ai biết cách giải quyết thì giúp e với ah.
Em xin cảm ơn ah!......