Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

cái này lỗi chuẩn là bị thiếu driver card graphic nếu muốn khắc phục hoàn toàn down bản 8.5 về là không bị lỗi này nữa bản 8.0 thì update đủ card graphic là dùng đc đôi khi vẫn gặp nhưng vẫn lên bình thường

Vâng cảm ơn anh đã tư vấn nhưng e cho đĩa driver card graphics nhưng vẫn vậy e toàn phải dùng chế độ hiển thị khác mà mỗi lần làm việc như thế thì bất tiện lắm.Anh có link torrent của bản 8.5 ko gửi cho e qua email: minhtandtp@gmail.com được ko?

Em đã download theo link của bác bkboy2108 phiên bản NX 8.5 nhưng khi cài thì báo lỗi như sau:
[/IMG]
Vậy mong mọi người giúp đỡ em xem đây là lỗi j ah?

bản này cài là đc luôn mà có khi bạn down không hết mình vẫn dùng bt mà bạn gần hn không

e có ah.bản này e khi down ko down bản 64 bit thôi.cái lỗi trên hình ảnh thì e khắc phục được rồi nhưng khi license thì lại lỗi.A ở chỗ nào hà nội ah?

lince thì bạn lấy file lmgrd của NX 8 hoặc bất cứ phần mềm nào dùng lmtool cũng đc mà dùng nếu dùng uglmgrd của nó sẽ báo lỗi không start sever đc cái đó chính là nguyên nhân

Máy em cài NX 8.5 vẫn bị lỗi này. Card graphic đã cài đặt đầy đủ. Có cách nào không các bác?

chào các anh
cho em hỏi lỗi này là như thế nào: NX requires a server_id feature in the license file
khắc phục như thế nào vậy?
thanks các a
Mình đã cài NX 8.0 và cũng gặp lỗi như bạn .
Đã cài đi và gỡ cài lại nhiều lần mà vẫn không được,
bạn nào có cách giai quyết lỗi này mong giúp đỡ.

những vấn đề này trả lời nhiều lần rồi mà.....bạn copy file licence vào foder UGFLEXM trong NX rồi chạy với chế độ adim bình thường là ok nhé

Bạn làm như hình sau là ok mình cài đến mấy trục lần rồi không bao giờ lỗi quan trọng ở đây bạn có file LMGRD.exe thôi

A

anhdo.hust

Cho e hoi loi nay khac phuc nhu the nao ạ: khi e cai xong NX 8..5 va kich chạy phan mêm thi báo lỗi: " NX License Error: The desired vendor daemon is down. [-97] ''

A

anhdo.hust

cai nay la do may ban JAVA k tim thay dc.b khac phuc lai JAVA la ok. len google tim cach khac phuc JAVA va lam theo hg dan

S

smilehpys

Cấu hình máy thích hợp cài NX 8 là ntn vậy các bạn?

K

kbsa1k4lp

mọi người ơi cho mình hỏi , mình cài NX 8.5 xong , chạy nó bão lỗi " NX requires a sever_id feature in the license file " thì khắc phục như thế nào ạ !
thanks[

T

trungbkhn

các bác giúp em với. em cài tất cả các bản từ NX5->NX9 khi vẽ đều bị hiện tượng vỡ hình rất khó chịu nhờ các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục ạ. cấu hình máy em:DELL Vostro 270 (T222702-3470) / Intel Core i5 3470 (3.2GHz. 6MB) / DDRam 4GB / Card Nvidia GeForce GT620 1GB em cài chuẩn driver rồi nha. không phải VGA máy em yếu quá chứ ạ, nếu do VGA yếu thì thằng NX này nặng thật đấy. em cảm ơn ạ
hình ảnh đây các bác phán giúp em cái:
http://www.fshare.vn/file/HCBPNDZMZ2/

W

wonderboy

Mình cài nx 8.0, lúc đầu crack được rồi và chạy ngon lành, nhưng lúc sau khi bật máy lên thì nó xuất hiện lỗi này
Nx license error: the desired vendor daemon is down. [-97]
ai biết khắc phục thì chỉ mình với.

B

buidiep92

:) Mình sử dụng Nx 8.5.0.23 trên win 32bit, khi cài xong và sử dụng bình thường, có điều trước khi vào chọn môi trường làm việc có xuất hiện cảnh báo của Window Security Warning là " An ActiveX control on this page might be unsafe to interact with other parts of the page. Do you want to allow this interation?"
Mình cũng đã chỉnh sửa theo hướng dẫn là thay đôi mức bảo mật ở Internet option rồi nhưng vẫn không sửa được lỗi này, rất mong mọi người giúp đỡ. :) T cảm ơn.