Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

D

delcam-

Ðề: Những vấn đề khi cài đặt Unigraphic NX

Khi cài đặt nx8 bản 32bit đến bước cuối cùng thì bị lỗi : Error 1335 . The cabinet file 'L
.cab' required for this installation is corrupt and cannot be used. This could indicate a network error , an error readding from the CD-ROM, or a problem whit this package .Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ

H

hill

Xin lỗi, mình tìm mãi không ra nút " Tạo Đề tài mới " nên mạn phép gõ vào câu hỏi của bạn:

Mình sử dụng NX8.5 được một thời gian, sau đó tạm ngưng, học cái khác, nay quay trở lại NX học tiếp thì mỗi lần mở file mới ra, Insert > Sketch hay chọn Sketch ở đáy màn hình thì đều bị lỗi như thế này: Internal error: Memory access voilation
Đã thử Change Data Execution Prevention settings như một vài website hướng dẫn nhưng không được vì trong Data Execution Prevention của máy mình không có cái gì để chỉnh sửa cả.

Nhờ ace có kinh nghiệm chỉ giúp, liệu có cần phải cài lại NX8.5 không. Nếu cần thì có lẽ á khẩu rồi, mình hơi dốt vụ này lắm các bạn.

Xin cám ơn

( Và muốn mở 1 đề tài mới hay hỏi 1 câu hỏi mới thì làm sao vậy? chứ chen ngang vào của người khác thì kỳ quá, xin cám ơn )

Anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi có ai biết cài tutorial cho NX10 không chỉ em với ạ.
Em xin cảm ơn!

N

nhamkk

mình cũng gặp lỗi như bạn mà k biết sửa như thế nào

N

nhamkk

Mình cài nx 8.0, lúc đầu crack được rồi và chạy ngon lành, nhưng lúc sau khi bật máy lên thì nó xuất hiện lỗi này
Nx license error: the desired vendor daemon is down. [-97]
ai biết khắc phục thì chỉ mình với.

B

Bo_CuBin

Bạn nào dùng Teamview thì post mã lên, nếu giúp được thì anh em trên diễn đàn sẽ cài giúp, vì phần mềm này khá khó cài mặc dù hướng dẫn rất nhiều

Mới bắt đầu vọc vạch NX, tuy nhiên khi cài thì gặp lỗi...
Mong a. Thành và mọi người giúp đỡ..Em đã làm đủ cách mà vẫn không được.

E đang cài nx 10, làm đúng trình tự cài đặt mà sao nó k kết nối được tới licesen server ah.
Ban đầu đổi tên trong file licesen thành tên máy tính, rồi chạy cài đặt licesen và chọn file này. Xong vào ổ C, chạy file Imtool, stop sever để copy đè file ugslmd và star lại.
java cũng đã cài rồi..
tên full computer là zbook, nhưng khi cài nó k load đúng tên mà cứ load hp (28000@hp).

M

minhcuong93

bạn ơi mình cũng bị lỗi như bạn ở nx 9.0 bn đã sửa dc lỗi này chưa giúp mình vs

Đấy là vì chưa tạo file lic.
trước khi cài cần vào folder Crack=>UGSLicensing=> copy file: NX8.lic. Tạo folder crack NX8 trong ổ C paste NX8.lic vào đó. → open NX8.lic bằng note thay dòng chữ ở đầu trang: this_host bằng tên coputer của bạn. →save lại (tốt nhất là để riêng trong ổ C)

Khi cài Licensen thì phải chọn file này. Để rõ hơn thì seach "hướng dẫn cài đặt NX6"

Mấy bản hướng dẫn NX gần đây toàn bỏ qua bước này, nên với người mới thì "ngồi khóc" là đúng rồi!

mình vừa cài NX9, có phần Documentation bằng tiếng Anh, nhưng khi cài rồi không chạy được phần tài liệu này, click vào nút Help mà nó chỉ ra trang web không có nội dung gì.
Xin các cao thủ chỉ giáo

dovanhoc84

Active Member
Moderator

Mở lại file lmtools.exe trong thư mục Siemens>PLMLicenseServer ra, Sang tab Start/Stop/Reread ra. Tích vào ô Force Server Shutdown, rồi pick vào nút Stop Server. chờ 1 tí cho nó hết đơ rồi thì pick vào nút Start server bên cạnh. Lúc đó mới bật NX lên. Nếu vẫn lỗi thì bấm vào nút Reread LicenseFile sau đó làm lại thao tác ở trên. Ngày nào tôi chả bị lỗi này khi mở. :D

dovanhoc84

Active Member
Moderator

Xin lỗi, mình tìm mãi không ra nút " Tạo Đề tài mới " nên mạn phép gõ vào câu hỏi của bạn:

Mình sử dụng NX8.5 được một thời gian, sau đó tạm ngưng, học cái khác, nay quay trở lại NX học tiếp thì mỗi lần mở file mới ra, Insert > Sketch hay chọn Sketch ở đáy màn hình thì đều bị lỗi như thế này: Internal error: Memory access voilation
Đã thử Change Data Execution Prevention settings như một vài website hướng dẫn nhưng không được vì trong Data Execution Prevention của máy mình không có cái gì để chỉnh sửa cả.

Nhờ ace có kinh nghiệm chỉ giúp, liệu có cần phải cài lại NX8.5 không. Nếu cần thì có lẽ á khẩu rồi, mình hơi dốt vụ này lắm các bạn.

Xin cám ơn

( Và muốn mở 1 đề tài mới hay hỏi 1 câu hỏi mới thì làm sao vậy? chứ chen ngang vào của người khác thì kỳ quá, xin cám ơn )
Thế bạn đã xem cái này và làm thử chưa? (Ở #7)
http://www.meslab.org/mes/forums/195-Unigraphics-NX.html

Còn vấn đề thứ 2 của bạn. Khi bạn vào 1 mục con của diễn đàn. Ví dụ như "Unigraphics | NX " chẳng hạn. Bạn có nhìn thấy ngay dưới bên trái (và là trên của dòng Diễn đàn: Unigraphics | NX) có 1 ô màu đỏ, chữ chắc là màu trắng nhưng hơi mờ do hệ quả của việc chọn màu không phù hợp dẫn đến bị làm mờ chữ nhưng chỉ chuột vào là thấy đổi màu Cam dễ nhìn k?

T

ta_ninhbac

Bác nào đã cài NX documentation rồi hay biết chỗ nào hướng dẫn cài chỉ giúp em với.em xin cảm ơn rất nhiều ạ!

Chào các bạn
Mình mới cái NX10 nên phải dùng Win64 bit, khi cài lại NX thấy nhiều lỗi quá các bạn giúp mình mới nhé
- khi cai mold winzard mình làm như sau: coppy toàn bộ file trong file nén về vào thư muc mold wizard trong bô cai nx 10 (như hương dẫn), thì chức năng tách khuôn đã ok, nhưng thư viên tiêu chuẩn, base mold, ejector không có, các bạn giup mình mơi
- modun gia công cúc không hoạt động được, không biết nguyên nhân tai sao? Các bạn giúp mình mới
- khi cai moldex 3D chay fai setup bang addmin báo lỗi c++++ 10 gì đó
Xin cảm ơn các bạn giúp đỡ, mình không có kích nhiêm về cài đặt phân mêm, mong các bạn giúp đỡ

Chào các bạn
Mình đang tìm hiểu modul thiết kế khuôn liên hoàn Progressive Die Wizard trên NX10. Mình đã download bộ database về coppy vào link C:\Program Files\Siemens\NX 10.0\STAMPING_TOOLS\pdiewizard nhưng khi dùng lệnh gọi thư viện khuôn báo lỗi <PDM_PROJECT>part is not loaded.
[/IMG]