Nơi góp ý nâng cấp Diễn đàn

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author
Ðề: Nơi góp ý nâng cấp Diễn đàn

Cảm ơn Wind, may có chú phát hiện ^^

Anh cài cái MOD nó gây lỗi, đã gỡ ra và lại chạy ngon rồi, may mà mới cài có mấy hôm :p

paven8880

Active Member

Sếp Nova ơi! Mes hồi này vào rất chậm, rất dễ bị "out"!

lddung

Chuyên gia cao cấp
Moderator

Cáp quang chỉ đứt 1 đường , ảnh hưởng với các mạng Viettel FPT thôi còn "đại gia" VNPT thì chiếm 95% băng thông quốc tế thì chả hề hấn gì. Hơn nữa máy chủ MES ở Việt Nam mình cơ mà?

Diễn đàn giờ quảng cáo nhiều quá, len cả vào trong phần bài viết. Mỗi lần nhìn để đọc thì phải mất một chút thời gian để định vị đâu là Quảng cáo đâu là bài viết, nói chung là rất rối mắt. Xin góp ý với diễn đàn.

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Đối với members thì mỗi trang diễn đàn chỉ hiển thị 2 ô quảng cáo. Quảng cáo góp phần duy trì hoạt động và index diễn đàn tốt hơn. Rất ngại khi phải phiền anh em mất thêm vài giây định vị tuy nhiên nếu tham gia diễn đàn lâu sẽ dễ nhận ra thôi mà.

Tạm thời anh em chịu khó 1 chút vậy.

lddung

Chuyên gia cao cấp
Moderator

Anh em cũng dễ dàng thông cảm thôi, mình thấy cũng không vấn đề gì lắm , cũng là 1 cách ủng hộ MES .

TAMAC

Chúc mừng sinh nhật các thành viên là một mục hay, sau khi nâng cấp thấy mất tác dụng. Nếu khôi phục lại được thì rất hay, nếu không được thì nên gỡ, để mãi chúc mừng SN Array...bạn này không lớn được:21:

quá đúng . Em tự hỏi bác Array là bác nào sao ngày nào cũng là sinh nhật :D

Array chả là ai cả:D. Diễn đàn mình nữa Việt nữa Anh nên nó thế. Array đại loại như chuổi, xâu, dãy...
Trong lập trình thì Array dùng xử lý chuổi ký tư. Sau khi xử lý lệnh lặp xét chuổi ký tự là tên các thành viên và xét biến ngày sinh nếu ai có ngày sinh là hôm nay thì cho ra chuổi (Array) sau : a, b, c (tên thành viên)
Em nghĩ do không có ai sinh nhật hoặc lệnh xử lý chuổi ký tự này đang có vấn đề.

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Nhờ sự nhắc nhở của bác TAMAC mà hôm nay em đã search được cách fix lỗi này :)

Chúc mừng sinh nhật các thành viên là một mục hay, sau khi nâng cấp thấy mất tác dụng. Nếu khôi phục lại được thì rất hay, nếu không được thì nên gỡ, để mãi chúc mừng SN Array...bạn này không lớn được:21:

Mình bị lỗi ở "Trả lời nhanh (Nếu không hiển thị, xin bấm nút Trả Lời phía trên)"".
Cụ thể:
-Trước đây ô trả lời nhanh của mình không nhập chữ được.
-Bây giờ ô đã cho phép nhập chữ, nhưng không post được. Khi mình click the button, thì ô lại reset.
Như hình dưới:

trước khi nhập văn bản

Nhập vb với nhiều hơn 20 ký tự:

Sau khi click the button:

Không biết có ai bị như mình không. Có những lúc mình chỉ muốn comment lại vài ý thôi, mà lại trả lời bài viết thì giống spam quá.
TKS.

Có cánh nào khi up anh lên http://meslab.org/photo và chọn chức năng đóng dấu ảnh, sẽ tự động đóng dấu tên người up không ah? Hiện tại chỉ đóng dấu được như thế này
[ANH]F088_5030FF1E[/ANH]

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Hiện tool của mình không làm được cái này em ạ :)

Em thử kiếm xem có tool nào online gõ text & up ảnh nó tự đóng dấu thì giới thiệu nhé

RGs

Em không biết gì về cái này. Chỉ biết thấy cần thiết thôi. Anh xem cái này xem ah http://picmarkr.com
Có thể đóng dấu gõ text online nhưng hơi phức tạp

QuyenQCM

Active Member

Admin cho em hỏi, diễn đàn có chức năng : khi ta nhắc đến tên ai( nick name ) trong 1 topic nào đó thì hệ thống sẽ gửi tín nhắn đến người đó để họ biết mà vào theo dõi

QuyenQCM

Active Member

đúng rồi đó, tránh trường hợp bị ném đá mà không biết,keke!!!

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

@QuyenQCM : Anh đã cài rồi nhé

Từ nay anh em chỉ cần gõ @username là hiện ra MENTION thôi ^^

Nếu ai thấy bạn bị ném đá, có thể MENTION bạn mình để bạn ấy biết hehe

Tý anh sẽ hướng dẫn dùng

Test thử với Nova:
[MENTION=3058]Nova[/MENTION]

Last edited: