Nơi góp ý nâng cấp Diễn đàn

Ðề: Nơi góp ý nâng cấp Diễn đàn

Nhưng bài trích dẫn hay có đề tên người dùng thì người dùng đều nhận được thông báo.Và nay em thấy còn có thêm chức năng tag như tag ảnh facebook. Nhưng ai nhận được (hoặc bị) tag ở pic nào đấy thì sẽ nhận được thông báo. Vừa tag thử anh Nova vào pic này rồi anh Nova hihi. Nhưng mình không thể tự tag mình được

Đặt mua Tài liệu Thiết kế & Phát triển sản phẩm với giá ưu đãi

Last edited:

[MENTION=3058]Nova[/MENTION] : sao không thấy tác dụng nhỉ
anh thêm phần tự động tìm khi đánh 1 vài chữ cái đầu được không anh ?

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

@Nova : sao không thấy tác dụng nhỉ
anh thêm phần tự động tìm khi đánh 1 vài chữ cái đầu được không anh ?
Chức năng này đang ở giai đoạn BETA, thử nghiệm xem có chạy tốt không hoặc có xung đột với chức năng khác không.

Theo anh hiểu thì GÕ THƯỜNG (không có @) là TAG, gõ có @ là MENTION

Anh vừa nhận email báo có mention và tag. Nó hơi trễ 1 chút, cỡ 15-30 phút gì đó :)

Ví dụ anh TAG Khát nhá: Khát!

Khát nhận được thì reply confirm
@mr.truong : Tự động gợi ý sẽ ngốn tài nguyên vì dùng ajax, chắc không áp dụng được

Anh em xem ai mention hay tag mình ở Profile:

Last edited:

[ANH]AF5C_5034756E[/ANH]
[ANH]861D_5034753D[/ANH]
[ANH]4669_50347585[/ANH]
Anh Nova chưa tag em ah

Em có 1 góp ý là thời gian giữa diễn đàn và thời gian thực có sự khác nhau.
[ANH]7376_5043EB4A[/ANH]
Như hình trên là 3:02 PM nhưng thực chất là 06:16 AM
Anh Nova có thể điều chỉnh để nó trùng nhau để đôi lúc ngủ mơ vào Meslab còn biết giờ...hihi

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

3:02 em nói là giờ mà đã ghi nhận kỷ lục đông người truy cập nhất.

Con số 11:23 PM bên dưới cùng của ảnh em post mới là giờ hiển thị. Nó bị lệch do em chon múi giờ khác GMT+7 (giờ VN) trong Profile của em. Anh xem Hồ sơ thấy em chọn múi giờ Châu Âu rồi.

Em có thể vào Profile chỉnh lại.

Với account của anh, giờ hiện tại vẫn hiển thị đúng là giờ VN ~~

Rgs

Last edited:

anh Tuấn ơi, em thấy từ ngày đổi giao diện này có vẻ vào các mục hơi chậm anh à. các bài mình newpost hơi ít 20 và 30. đôi khi có hôm bận 2-3 hôm mới vào thì ko biết thế nào, kích vào newpost thì mang chậm rồi F5 lại thì thành ra đã là đọc hết không còn gì trong mục đó @@

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

anh Tuấn ơi, em thấy từ ngày đổi giao diện này có vẻ vào các mục hơi chậm anh à. các bài mình newpost hơi ít 20 và 30. đôi khi có hôm bận 2-3 hôm mới vào thì ko biết thế nào, kích vào newpost thì mang chậm rồi F5 lại thì thành ra đã là đọc hết không còn gì trong mục đó @@
Em có thể TĂNG số bài mới nhất bằng cách chọn SỐ LƯỢNG 30, 50 bên góc phải, phía trên của ô thống kê.

Nếu em muốn xem bài trong 24 giờ qua, em bấm Menu có tên "24 giờ" :)

Còn việc chậm thì anh vẫn luôn điều tra và luôn là điều bí ẩn :D. BQT sẽ cố gắng hết sức. ^^

Rgs

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Sao tự dưng diễn đàn bị mất các bài từ khoảng 4h chiều hôm qua đến sáng này nhỉ??

BQT đang điều tra mà chưa rõ nguyên nhân,

Thành thật xin lỗi các tác giả bị mất bài :(

Last edited:

QuyenQCM

Active Member

đôi lúc mình không thể edit lại bài của mình. Không biết có phải do trình duyệt không nữa,hic

--Tình hình là hiện tại khi mọi người đăng nhập trang chủ lần đầu thì sẽ không thấy được bảng hiển thị thống kê về các bài viết gần nhất nên cách làm là phải xem một bài viết rồi quay lại trang chủ rồi mới thấy bảng này.
--Nhưng tình hình là mình cũng tình cờ nhấp vào logo Mes thử xem sao trong lần đăng nhập đầu tiên thì cũng sẽ hiển thị bảng thống kê này ( dùng FireFox V.17 ). Cuối cùng là save link này lại, lần sau nếu vào Mes chỉ cần mở link này là thông tin đầy đủ ^_^.

Last edited:

các bạn mở máy của mình lên và kích vào logo meslab là hiện ra bảng thống kê ngay trong lần đầu tiên mà.

Kính ban quản trị!
Tôi nhận thấy cái mục NHÀ VĂN HÓA MES LAB bị ẩn, chỉ khi nào đăng nhập mới hiển thị.
Tôi muốn hỏi là tại sao lại như vậy?
Thiết nghĩ, nhà văn hóa của Mes quan trọng không kém gì phần TRUNG TÂM ĐIỀU HÀNH MES LAB, mà cái mục này còn bé hơn cả NHÀ VĂN HÓA MES LAB.

Thân ái!

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Hi bác Chính :)

Cảm ơn bác đã có ý kiến đóng góp nâng cao chất lượng diễn đàn. BQT xin hồi đáp bác như sau:

Trước đây, trong giai đoạn nở rộ của Nhà Văn Hóa, có nhiều ý kiến cho rằng nhiều bài viết giải trí làm loãng diễn đàn (Tất nhiên không phải là những bài viết có chất và có ý nghĩa, ví dụ nhiều bài mục "Tâm sự cuộc sống").

Điều này dẫn đến việc khách vãng lai nhìn vào list bài mới nhất có thể hiểu sai định hướng chính của diễn đàn => giới hạn view dành cho thành viên (là những người đã hiểu diễn đàn).

Tuy nhiên, BQT sẽ rà soát nội dung giai đoạn này và có điều chỉnh phù hợp trong thời gian tới.

Còn về mục Trung tâm điều hành, dù nó "bé" hơn Nhà Văn Hóa nhưng nó là nơi giao tiếp CHÍNH THỨC giữa diễn đàn và các thành viên cũng như khách => bản chất nó khác bác ạ :)

Rgs,

Nova

Kính BQT,
Vì ý kiến chung thì đành theo chung thôi. Bác (ấy) còn nói là thiểu số phải phục tùng đa số mừa.
Quan điểm của tôi về mục Văn Hóa này nó giống như phần Sụn của diễn đàn vậy. Phần cứng là kiến thức chuyên ngành, phần mềm là các mục Thương mại. Chẳng phần nào đá phần nào, phần sụn ắt phải ít hơn phần cứng và phần mềm, nếu mục Văn hóa mà lớn quá thì diễn đàn thành diễn đàn văn nghệ mất. Nhưng vốn dĩ nó cũng nhỏ mà.
Nêu bật ý nghĩa của nó khi nó nổi bật (ko ẩn thân) là giúp những người ko phải thành viên, họ có thể nhìn cái văn hóa (ngoài đời người ta thích cái anh văn hóa này lắm vì có tính tuyên truyền và quảng bá) nhà Mes mà biết được cái anh này có gì hay ho để mà vào tham gia, chứ kiến thức thì có nhiều cách để giải quyết công việc. Thôi, tôi ko nêu giá trị của văn hóa thêm nữa, ai chẳng biết cái này nhỉ.
Tôi đang theo chủ nghĩa SỤN, để không dẵm lên chân anh giảng viên ở trường (phần cứng) hay anh diễn giả (phần mềm).
Nên loa loa lên vậy thôi.

P/S: Nếu mục này mà được Ăn Hít đừng thì lần sau mình sẽ đòi Phí Bản Quyền cho các đóng góp khác. he he he. Ở trên Mess này, xưa nay cũng có cơ số người nợ mình từ 50K trở lên roài, chưa thấy ai trả cả, toàn "hành khất ca" dài dài.
Thân ái!

ngochoi

<center>Thành viên<c/enter>

Bác CK là người mới nên không biết đó thôi, cũng có một dạo nhà văn hóa xôm lắm, lôi kéo bao nhiêu member mới vào, thường những người lên mạng tìm kiếm chút gì đó vui vẻ để đọc, dạo đó có cô Lily rất giỏi dẫn chương trình, có thể ví chị Lily giống như MC Thanh Bạch, ca kịch, diễn xuất không thua kém diễn viên chuyên nghiệp, thêm khoản tấu hài vui nhộn, nếu bác tìm hiểu kỹ thì cũng có thêm chị EULE tham giam phụ họa.
Hồi đó tôi xem rất chi là khoái, thường họ diễn rất hay, lên những lần dở thì khán giả bỏ qua ah.
Bây giờ thấy bác đề cập đến vấn đề này, tôi thấy bác quả là có tầm nhìn xa, sâu sắc. Bác cũng đã thể hiện xô độc diễn bói toán, tuy làm bác mất thời gian nhưng cũng mua vui cho nhiều bác ở đây, tầm của bác mới là văn công xã viên, chưa được chuyên nghiệp, nếu bác muốn gây dựng tiếng tăm ở nhà văn hóa, tớ mách nhỏ cho bác nhé : " đọc lại những bài của chị Lily nha!!!!"

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

BQT đã mở public Nhà văn hóa :)

Rgs

Bác CK là người mới nên không biết đó thôi, cũng có một dạo nhà văn hóa xôm lắm, lôi kéo bao nhiêu member mới vào, thường những người lên mạng tìm kiếm chút gì đó vui vẻ để đọc, dạo đó có cô Lily rất giỏi dẫn chương trình, có thể ví chị Lily giống như MC Thanh Bạch, ca kịch, diễn xuất không thua kém diễn viên chuyên nghiệp, thêm khoản tấu hài vui nhộn, nếu bác tìm hiểu kỹ thì cũng có thêm chị EULE tham giam phụ họa.
Hồi đó tôi xem rất chi là khoái, thường họ diễn rất hay, lên những lần dở thì khán giả bỏ qua ah.
Bây giờ thấy bác đề cập đến vấn đề này, tôi thấy bác quả là có tầm nhìn xa, sâu sắc. Bác cũng đã thể hiện xô độc diễn bói toán, tuy làm bác mất thời gian nhưng cũng mua vui cho nhiều bác ở đây, tầm của bác mới là văn công xã viên, chưa được chuyên nghiệp, nếu bác muốn gây dựng tiếng tăm ở nhà văn hóa, tớ mách nhỏ cho bác nhé : " đọc lại những bài của chị Lily nha!!!!"
ông này có duyên với nghề 'máy xây dựng' mà toàn xây dựng diễn đàn kiểu xây ít, dựng chuyện nhiều, lại thêm cái trò máy móc tham gia xây dựng. Mà hình như Móc nhiều hơn Máy. Chắc bận Máy mắt với chị em, cẩn thận Hiếng nghe, Máy mắt vừa thôi coi chừng thành chứng sau này vợ nó đánh cho thì khổ. Chịu khó máy xây dựng cho thành danh, vợ con sau này được nhờ.
khè khè khè
Tôi tham gia chủ yếu là Văn Gừng là chính, chứ văn Nghệ, văn công suốt ngày chạy rông, mệt.
Tớ hữu xạ tự nhiên hương nên Văn Gừng là phù hợp.
Cảm ơn anh bạn nhiều!