Nơi học chế tạo khuôn cho người chưa biết gì

• Thread starter monkeykhuon
  • Ngày mở chủ đề
M

monkeykhuon

Author
Chào các anh chị.Mình năm nay đã 31 tuổi trước đây có làm họa viên kiến trúc bây giờ đang có đam mê về khuôn mẫu để đùn ép nhôm thanh định hình nhưng là tay ngang.Muốn tìm trường đào tạo về lĩnh vực khuôn đùn ép nhôm.Anh chị có thể giới thiệu cho mình trường nào có chương trình đào tạo cho người mới chưa biết gì giới thiệu giùm mình với ạ.Hoặc là chỉ dùm mình là nên bắt đầu từ đâu học từ đâu...Cám ơn sự góp ý của tất cả mọi người.

M

monkeykhuon

Author
Ðề: Nơi học chế tạo khuôn cho người chưa biết gì

hix...không ai giúp mình với

Bạn nên xin vào làm thậm chí là công nhân tại xưởng sản xuất của một công ty chuyên về lĩnh vực đó. Ở đó có tất cả những thứ bạn cần học như kết cấu khuôn đùn profile hay vấn đề làm mát,sơn(in phun),cắt thành phẩm...

Last edited:
M

monkeykhuon

Author

Ok...Tại mình chưa biết gì nên tìm chỗ học trc...Cám ơn bạn nhé

Tài liệu về khuôn nhựa thì bạn lên web này để học này, hình ảnh và cách diễn giải rất sinh động.
Dạy bạn về cấu tạo khuôn như thế nào, các chức năng của chi tiết trong khuôn, vật liệu khuôn, đường làm mát , thoát khí, các khuyết tật của khuôn , vân vân và vân vân
http://khuonnhua.esy.es/
Còn học thì phải có hành, vừa đọc sách này bạn cũng nên tìm một xưởng khuôn ép nhựa nào để vào học việc, hay một ông thầy nào tốt để chỉ cho bạn , Chúc bạn giữ vừng ước mơ