Parameter của Fanuc

Cuden

Xin chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi. Máy CNC của em đang sử dụng bình thường. Hôm nay khởi động tất cả các trục đều chuyển về X. trước đó máy báo lỗi SV026 Illegal X Axis Arrange . Mọi người có thể giúp em sửa lỗi này được không ạ.
Em xin cảm ơn!

Xin chào các bác
Máy của e là yongchin fanuc 100i.he dieu hanh 21i.máy đang bị mất parametter.rất mong các bác có thể giúp e nạp lại chon con máy này

Cảm ơn bác đã quan tâm đến mục này , mình thường xuyên gặp phải nhiều người xài máy nhưng trục trặc kỹ thuật về phần này , may mắn gặp thợ tốt thì họ mở dùm para , còn kg họ phán rằng phải nâng cấp máy , đơn giản như khi chạy G54 có người muốn dùng hàm G10 chạy để dể can thiệp vào tọa độ nhưng kg được , thật ra nó lại nằm trong phần option của Fanuc , mà phần này Fanuc lại kg công bố , hoặc máy chạy 2/5D chứ kg chạy được 3D v v......, mong rằng có nhiều người quan tâm hơn
| dây rút nhựa

Chào các bác! Tình hình là em có con KASUGA- ACE100 chạy 18M. Bật máy lên nó báo lỗi 751 Spindle Alarm AL-12 mà em kiểm tra các đầu dây k thấy bị tuột chỗ nào cả. Em xin hỏi các cao nhân xử lý thế nào ạ? Em mới vào nghề thôi.

Thành viên đang online