Parameter của Fanuc

• Thread starter CNC Vietnam
  • Ngày mở chủ đề

QuyenQCM

Active Member

QuyenQCM

Active Member

QuyenQCM

Active Member
Ðề: Parameter của Fanuc

Nhân đây anh em cho hỏi .
Con máy OM của mình trong phần offset vị trí ( phía trên của G54 ) mình chỉ nhập được tối là +-5mm,trong khi đó con máy 6Mb thì có thể nhập bao nhiêu tùy thích.
Anh em nào biết nó là giá trị nào không?
tks

Nhân đây anh em cho hỏi .
Con máy OM của mình trong phần offset vị trí ( phía trên của G54 ) mình chỉ nhập được tối là +-5mm,trong khi đó con máy 6Mb thì có thể nhập bao nhiêu tùy thích.
Anh em nào biết nó là giá trị nào không?
tks
co phải cái offset comon ko bạn

QuyenQCM

Active Member

QuyenQCM

Active Member

vậy mình chạy đường tròn (trên máy phay) trục x hoặc y bị rơ sẽ tạo ra hình oval vậy mình có thể chỉnh cái backlash đó cho nó tròn lại được ko?
nếu nó mòn đều :)
đấy là ý kiến chủ quan của mình
bạn có cao kiến gì không
thông thường hệ điều hành nó chỉ cho bù giá trị rất nhỏ

QuyenQCM

Active Member

Có bác nào biết hiện các block chương trình trong ô grogram check khi đổ DNC máy OM không?
Máy của mình thì nó không có.
lên diễn đàn trên mạng thì nó kêu ko làm được. máy 10,11M thì vẫn hiển thị tốt.
tks

H

huydnv

Author

các bạn cho mình hỏi cách sửa lổi này trên máy tiên cnc fanuc 0i
chương trình đang chạy thì nó dừng rồi báo lổi này ,chạy lại vẫn ok nhưng dc một số sản phẩm lại bị tiếp
ko biết trong parameter có chổ tắt cái này ko

TYA

Well-Known Member

Theo ngu ý đoán mò của mình thì có hai khả năng.
Sensor check mũi dao tự nhảy tín hiệu.
Lực cắt lớn quá máy cảnh báo. Ng nhân lực lớn thì tự xem xét. Máy cty mình là lock servo luôn chứ nó không có mức alarm dao rựa j cả.

H

huydnv

Author

cái nay khi mình chạy tinh vấn bị.bạn có biết cách tắt cảnh báo này.hoặc làm giảm độ nhậy của nó đi trong parameter không?

Con máy phay của em dùng Fanuc 18M của em bị lỗi 'Cycle start interlock' khi nhấn 'Cycle start' thì là do parameter hay vấn đề nằm ở chỗ nào vậy. Em xin cảm ơn.

Con máy phay của em dùng Fanuc 18M của em bị lỗi 'Cycle start interlock' khi nhấn 'Cycle start' thì là do parameter hay vấn đề nằm ở chỗ nào vậy. Em xin cảm ơn.
theo suy nghĩ thiển cận của mình thì tạm hiểu là: không cho bắt đầu chạy ở chế độ auto, có nghĩa là có tín hiệu 'start interlock' chẳng hạn như hết nhớt bôi trơn, cửa chưa đóng,chưa kẹp dao, dao sai hoặc sai vị trí......nếu là thợ thì chịu khó đọc ladder còn không phải thợ thì mò loanh quoanh bên ngoài ý, mò ko được thì hỏi tiếp

các bạn cho mình hỏi cách sửa lổi này trên máy tiên cnc fanuc 0i
chương trình đang chạy thì nó dừng rồi báo lổi này ,chạy lại vẫn ok nhưng dc một số sản phẩm lại bị tiếp
ko biết trong parameter có chổ tắt cái này ko
nó chỉ rõ thế mà còn hỏi nữa, bị ở chỗ tool monitor system ấy

0

02vtduong

Author

chào ae e mới vào nghề sữa máy cnc . ct e có 1 máy đang bị hư mà mỗi lần đổ ct vào chay tới M30 là may báo lổi emergency a chỉ cho e cách sửa với . máy e sài hệ điều hành fanuc om 10 nhãn hiệu máy là hitachi seiki vk45 II / 55II cám ơn a nhiều

0

02vtduong

Author

chào a sang và các ae trong diễn đàn . e mới vào nghề cũng ko rành về cnc lắm . mong các ae chỉ bảo .cty e có 1 may đời cung lâu rùi mà dạo này hay hư wa . lỗi là khi mở máy lên là cứ báo emergency . ma e xem hết những công tắc hành trình rùi ko có vấn đề gì . mà cứ tắt máy bật đi bật lại nhiều lần lại đc . có lúc ko on máy lên đc luôn . mong các ae trong diễn đàn chỉ dẫn e rất cảm ơn . nhãn hiệu máy là hitachi seiki vk45II / 55II sử dụng HDH fannuc om 10

Thường máy sẽ có thông báo lỗi trên màn hình, bạn thử tìm xem có thông báo lỗi không. cái này sẽ giúp ích trong việc chẩn đoán bệnh :D

chào a sang và các ae trong diễn đàn . e mới vào nghề cũng ko rành về cnc lắm . mong các ae chỉ bảo .cty e có 1 may đời cung lâu rùi mà dạo này hay hư wa . lỗi là khi mở máy lên là cứ báo emergency . ma e xem hết những công tắc hành trình rùi ko có vấn đề gì . mà cứ tắt máy bật đi bật lại nhiều lần lại đc . có lúc ko on máy lên đc luôn . mong các ae trong diễn đàn chỉ dẫn e rất cảm ơn . nhãn hiệu máy là hitachi seiki vk45II / 55II sử dụng HDH fannuc om 10
ah dòng máy này sử dụng pc hitachi seicos phai ko bạn