Parameter của Fanuc

• Thread starter CNC Vietnam
  • Ngày mở chủ đề
K

Khuat thanh

Author
Xin chào các bác
Máy của e là yongchin fanuc 100i.he dieu hanh 21i.máy đang bị mất parametter.rất mong các bác có thể giúp e nạp lại chon con máy này

F

facebetion

Author
Cảm ơn bác đã quan tâm đến mục này , mình thường xuyên gặp phải nhiều người xài máy nhưng trục trặc kỹ thuật về phần này , may mắn gặp thợ tốt thì họ mở dùm para , còn kg họ phán rằng phải nâng cấp máy , đơn giản như khi chạy G54 có người muốn dùng hàm G10 chạy để dể can thiệp vào tọa độ nhưng kg được , thật ra nó lại nằm trong phần option của Fanuc , mà phần này Fanuc lại kg công bố , hoặc máy chạy 2/5D chứ kg chạy được 3D v v......, mong rằng có nhiều người quan tâm hơn
| dây rút nhựa

K

KASUGA-ACE100

Author
Chào các bác! Tình hình là em có con KASUGA- ACE100 chạy 18M. Bật máy lên nó báo lỗi 751 Spindle Alarm AL-12 mà em kiểm tra các đầu dây k thấy bị tuột chỗ nào cả. Em xin hỏi các cao nhân xử lý thế nào ạ? Em mới vào nghề thôi.

T

Trunghg

Author
Em có em tiện okuma howa hj28 21i không chạy được chu trình các bác các anh ai biết chỉ giùm em với ạ

P

Phan Minh Tú

Author
Cho e hỏi e đang sài máy myano - L11 muốn mở paramter để chạy dc chu trình thì phải mở parameter số bao nhiu vậy mấy a.

Attachments

D

Duy ckc11

Author
Từ trước tới nay trước khi dọc 1 máy nào đó tôi thường backup toàn bộ parameter, macro, hệ trục tọa độ và allprogram đem cất, khi nào lỡ sau này dọc loạn xà ngầu lên thì lại lôi những dữ liệu backup này ra để trả về vị trí cũ. Tuy rằng sách của Fanuc soạn ra có viết đầy đủ hướng dẫn về các công cụ này, nhưng chỉ đọc suông không thì cũng không thấm thía gì đâu, thực tế phải dọc thử để thấy sự khác biệt của nó mới hiểu sâu được. Mặt khác, maker cũng cảnh báo người sử dụng không nên dọc mấy cái parameter này.

D

Duy ckc11

Author
Từ trước tới nay trước khi dọc 1 máy nào đó tôi thường backup toàn bộ parameter, macro, hệ trục tọa độ và allprogram đem cất, khi nào lỡ sau này dọc loạn xà ngầu lên thì lại lôi những dữ liệu backup này ra để trả về vị trí cũ. Tuy rằng sách của Fanuc soạn ra có viết đầy đủ hướng dẫn về các công cụ này, nhưng chỉ đọc suông không thì cũng không thấm thía gì đâu, thực tế phải dọc thử để thấy sự khác biệt của nó mới hiểu sâu được. Mặt khác, maker cũng cảnh báo người sử dụng không nên dọc mấy cái parameter này.
A ơi cho e hỏi là máy fanuc series oi - MB e lỡ bấm tổ hợp phím pro+ reset+ On máy báo lỗi 417 3 trục x,y,z có cách nào khắc phục dc không a mong a giải đáp giùm em với

D

Duy ckc11

Author
A ơi cho e xi
Tặng mấy bác 2 cuốn parameter manual của Fanuc:
1)FANUC Series 16i/18i/160i/180i/160is/180is-MODEL B PARAMETER MANUAL
http://rapidshare.com/files/161863508/B-63530EN_03.pdf.html

2)FANUC Series 16i/160i-LB PARAMETER MANUAL
http://rapidshare.com/files/161861708/B-63670EN_02.pdf.html

Do Fanuc bị thất thoát nhiều thu nhập vì khách hàng tự cài đặt lại option trong máy nên những đời máy sau này đều bị khóa phần cài option lại, phải download key từ Fanuc về(sau khi thanh toán chi phí mở option) mới cài đặt parameter mở option được. Các đời máy cũ ở VN có lẽ vẫn chưa bị khóa kiểu này.
A ơi cho e xin parameter của máy Fanuc Series oi - mB , e lỡ bấm tổ hợp phím pro+reset+ on nó báo lỗi 417 trục x,y,z

congtb

Anh em cho mình hỏi mới.
Mình đang dùng con máy MCV-520 hệ FANUC OM mình đang chạy tắt át để sửa đường dầu khi mỏ lại thì máy chỉ chạy mỗi G0.
Mọi người chỉ mình cách khắc phục mới
Thanhks