Parting Lock trong khuôn 3 tấm ?

• Thread starter hell_boys
  • Ngày mở chủ đề
H

hell_boys

Author
Mình đang làm đồ án về khuôn 3 tấm nhưng ko hiểu cái chi tiết Parting Lock trong khuôn 3 tấm nó có nhiệm vụ j + cấu tạo + vật liệu j ? Mọi người giúp mình với !
Nhân tiện bạn nào có tài liệu j về khuôn 3 tấm hoạc khuôn Futaba thì share cho mình và vật liệu thường dùng làm võ điện thoại 6030 là j nhỉ ? :4: Cảm ơn mọi người :3:

Last edited by a moderator:
Ðề: Partlock trong khuôn 3 tấm ?

khuôn 3 tấm hành trình mở khuôn thường theo thứ tự . cắt runner xong rồi mới tháo 2 thớt sản phẩm.
khi parting set mở xong khuôn không được mở nhanh ngay mà cần có thời gian mở chậm. parting lock tạo ra ma sát, làm chậm quá trình mở khuôn.để không làm hỏng sản phẩm.

Ðề: Partlock trong khuôn 3 tấm ?

Ở VN Parting lock còn có tên gọi khác là chốt nhựa.Nó gắn giữa tấm Đực (Core Plate) và tấm Cái (Cavity Plate) để tạo lực ma sát,đảm bảo cho 2 tấm này luôn đóng lại và chỉ được tách ra sau cùng sau khi các tấm khác đã tách ra hết

Vật liệu làm vỏ điện thoại thường là hỗn hợp PC+ABS,còn riêng cái N6030 bạn muốn biết chính xác thì tháo nó ra,bên trong có ghi đó

N

NGONLUABAC

Author
Ðề: Parting Lock trong khuôn 3 tấm ?

Hình ảnh thực tế về Prating Lock các bạn tham khảo nhé.

Last edited by a moderator:
Ðề: Parting Lock trong khuôn 3 tấm ?

Parting Lock có nhiều loại, ngoài loại vật liệu bằng nhựa còn có loại bằng từ,cơ cấu cơ khí.

Loại dùng cơ cấu cơ khí:

Loại dùng từ:

Cả hai loại này đều lắp bên thành khuôn.

Last edited: