Phần mềm Artcam

• Thread starter delcam_delcam
  • Ngày mở chủ đề
D

delcam_delcam

Author
các bác cho em hỏi chút: em cài Artcam 2008, khi dùng co Export được file 3d ra thành file IGES Không ạ! mà em không được. hỏi nhưng cái cơ bản quá, mong các bác giúp đỡ ạ! thank!

D

daibangxamxanh

Author
Bạn phải cài thêm một phần mềm nữa của hãng DelCam là PS_exchange
Đây là 1 modul của delcam khá hay nó chuyên dùng để đọc tất cả các file được tạo bởi các phần mềm thiết kế trên thế giới, hơn thế nữa nó còn có thể chuyển đổi các định dạng này sang định dạng khác để ta dễ dàng chỉnh sửa....trên phần mềm CAD có trên máy miễn sao phiên bản của nó mới hơn phiên bản của phần mềm ta muốn đọc.

M

mousenotail2208

Author
Ðề: phần mềm Artcam

Bạn phải cài thêm một phần mềm nữa của hãng DelCam là PS_exchange
Đây là 1 modul của delcam khá hay nó chuyên dùng để đọc tất cả các file được tạo bởi các phần mềm thiết kế trên thế giới, hơn thế nữa nó còn có thể chuyển đổi các định dạng này sang định dạng khác để ta dễ dàng chỉnh sửa....trên phần mềm CAD có trên máy miễn sao phiên bản của nó mới hơn phiên bản của phần mềm ta muốn đọc.
Em đang dùng bản Artcam pro và exchange 5.2.0105 nhưng không hiểu sao Exchange không đọc được file của Art (*.art). Bác nào biết có thể chỉ giúp E các Export file từ artcam sang các phần mềm khác đc không ạ? cảm ơn các bác nhiều!

QuyenQCM

Active Member

Artcam không thể xuất sang định dạng iges được chỉ có thể xuất sang định dạng stl hoặc dmt(định dạng của Delcam) vì bản chất của phần mềm này là sử lý điểm và ảnh.PS exchange trong trường hợp này đành bó tay.hiện tại mình đang sử dụng artcam để thiết kế các sản phẩm trong ngành điêu khắc gỗ,anh em nào quan tâm thì cafe giao lưu
các dòng sản phẩm của mình kiểu như thế này:

Anh cho em hỏi mình xuất ra như thế nào anh?em tìm hoài mà k thấy đuôi đó anh ơi.huhu.

Em cám ơn anh!em làm được rồi anh.Vào phần Triangles Mesh.chúc anh thành đạt

Em cám ơn anh!em làm được rồi anh.Vào phần Triangles Mesh.chúc anh thành đạt
anh ơi cho hỏi anh đã làm được rồi là sao?
em củng muốn đưa file đã vẽ = artcam qua pm khác mà ko đc
em cũng đã cài delcam exchange rồi. mà như bác Quyen nói thì chỉ đưa qua dc file .stl nhưng mà em import file .art vô thì đc nhưng mà sau đó chọn file format là stl, sau đó phần mềm chuyển đổi xong... nó hiễn ra mà cửa sổ window của delcam exchange mà hok có gì hết ( báo gì đó no entry convert gì đó, đại loại như vậy???)
--vậy làm sao cho nó có thể xuất hiện hình 3d mình vẽ bên ảtt cam ạ
-- cám ơn rất nhiều

QuyenQCM

Active Member

bạn phải vào mục Triangles Mesh rồi chọn convert sang định dạng .stl là ok

mrgiang99

Active Member
K

khongcogi

Author
Ðề: Phần mềm Artcam

mình muốn donwload art cam, ai biết xin chỉ giúp với

Y

you

Author

Mình đã down đi down lại rất nhiều artcam 2010 khi down không có vấn đề j nhưng khi giải nén win rar báo lỗi mình dịch sơ sơ là do người up lên 1 là dính virut hoặc file lỗi trước khi nén thành file rồi up lên các máy chủ. Mình cũng đã nhờ 1 vài người bạn down về rồi giải nén thử nhưng tất cả đều mắc chung 1 lỗi đó. Theo mình bạn kiếm artcam phiên bản khác ví dụ 2008 dễ dùng + cài đặt và c@rk dễ, artcam 2009 mình có down được nhưng không thể c@rk lổi.:106:

Có bác nào cài được bản 2010 chưa ạ
Hkk vào 4rum của các chú khác đều khóc thét với bản 1.34Gb 14 parts hay 9 parts vì ko cài được :D