Phần mềm nào cho newbie

• Thread starter bjno1
  • Ngày mở chủ đề
B

bjno1

Author
Em năm nay bắt đầu học chuyên ngành oto.Em muốn học về CAD/CAM.Em ko biết nên bắt đầu học về phần mềm nào trong các phần mềm Solid,Pro/E,catia....trước.Thầy giáo có chỉ cho em học Machenical Desktop.Mong nhận đc lời chỉ giáo của các bô lão cái bang :D

----------------------------

Đề nghị lần sau post bài đúng vị trí!

Last edited by a moderator:
Cậu học Catia đi vì trên thế giới các hãng như boing, toyota, honda chọn nó là một trong những phần mềm CAD quan trọng của mình!

N

ngocvanbk

Author
Nhân tiện cho mình hỏi một chút luôn. Đối với đào tạo trình độ cao đẳng nghề thì nên sử dụng phần mềm CAD/CAM nào là phù hợp nhất ?

Nhân tiện cho mình hỏi một chút luôn. Đối với đào tạo trình độ cao đẳng nghề thì nên sử dụng phần mềm CAD/CAM nào là phù hợp nhất ?
Với CAD: nên chọn solid work vì nó rất thông minh và dễ dùng + 1 số ưu điểm khác
Với CAM: nên chọn mastercam (9) vì nó rất trực quan và dễ tiếp cận

Theo mình bạn nên tập trung học thật tốt AutoCad phần 2D,sao cho thật thành thạo,vì hiện nay ở Việt nam thì nhu cầu 2D cần nhiều hơn cả,nếu muốn tìm hiểu thêm thì như bạn ấy vừa nói đó,học Solid và MasterCam 9,mình thấy hai cái đó phù hợp hơn cả