Phần mềm "Tính ứng xử cơ học tấm composite nhiều lớp" (5 lớp)

• Thread starter andrewpeter
  • Ngày mở chủ đề
A

andrewpeter

Author
Trong quá trình học môn học mình đã tiến hành tự động hóa bài toán thiết lập quan hệ ứng xử cơ học của tấm composite nhiều lớp, do sự hạn chế về thời gian và yêu cầu của môn học nên mình mới dừng lại ở dạng tấm composite có kết cấu 5 lớp, các công thức để xây dựng thuật toán của phần mềm đều dựa trên tài liệu "Cơ học vật liệu Composite" của các tác giả Hoàng Xuân Lượng, Phạm Tiến Đạt (Học viện kỹ thuật quân sự); tuy nhiên nếu theo tài liệu "Mechanics of composite materials" của tác giả Autar K.Kaw thì có một vài công thức còn khác so với tài liệu của Học viện kỹ thuật quân sự, vậy nếu bạn nào đọc hai tài liệu này rồi thì sẽ nhận ra sự khác biệt này. Nhưng do yêu cầu môn học nên mình xây dựng phần mềm trên dựa theo tài liệu của Học viện KTQS; nếu có vấn đề gì thì các bạn gửi về địa chỉ hòm thư có ghi bản quyền phần mềm của mình.

Giới thiệu và yêu cầu về phần mềm: Phần mềm này chạy trên hệ điều hành Windows 32 bits trên nền .NET 2.0, vì thế bạn cài gói này để đảm bảo phần mềm có thể chạy được. Phần mềm này dùng cho học viên cao học ngành vật liệu hoặc cơ kỹ thuật và những người muốn tìm hiểu về cơ học composite.

Mình sẽ tiếp tục phát triển phần mềm này khi có thời gian, trân trọng cảm ơn các bạn đã sử dụng:

http://www.mediafire.com/?ebn4i3gx438yq1q

p/s: Sao mình không thể upload zip file này lên diễn đàn được nhỉ? (mặc dầu dung lượng dưới 97,7KB rất nhiều)?

N

nguoilun

Author
Ðề: Phần mềm "Tính ứng xử cơ học tấm composite nhiều lớp" (5 lớp)

Chào bạn,
Nếu tấm chỉ có hai lớp mình thấy chương trình ko cho tính. Nếu được bạn hãy đặt số lớp là N và cho phép user chọn số lớp, như vậy chương trình sẽ linh hoạt hơn

A

andrewpeter

Author

Đúng vậy đó bạn, như mình đã nói từ đầu rồi, đây là chương trình mình xây dựng tính chỉ cho 5 lớp. Mình sẽ phát triển tổng quát sau. Cảm ơn bạn. Hiện tại, để tính toán cho 5 lớp, bạn hãy nhấn Ctrl+O hoặc vào menu Mở tệp mới và chọn file trong thư mục Example test; sau đó nhấn nút Tính toán, kết quả sẽ hiện ra cho bạn và bạn chỉ sẵn in.

koa

Member

Đang quan tâm đến vấn đề này, có ai dùng thử phần tính toán trên chưa?

A

andrewpeter

Author

Đang quan tâm đến vấn đề này, có ai dùng thử phần tính toán trên chưa?
Chắc chỉ có mình tác giả là đã thử nghiệm. Bạn nên trải nghiệm nó. OK?

V

vanlammt

Author
mình muốn tải về dùng thử nhưng không được nhỉ?