Phần mềm viết Post Processor cho các phần mềm CAD/CAM thông dụng như Cimatron, Catia, MasterC

Ðề: Phần mềm viết Post Processor cho các phần mềm CAD/CAM thông dụng như Cimatron, Catia, MasterCAM, UG

Khi đó ta chỉ cần 1 bản Post chuẩn ISO cho 1 loai máy (về trục quay,cấu trúc máy table,head) giống nhau và tìm được lệnh bật tắt chế độ RTCP (với mã H là M128,M129) thế là ok cho các máy khác,do nội suy 5 trục đa phần là đường thẳng
Trong khi làm viẹc với trục quay A,B,C thì các bác chú ý đến Shorter path traverse of rotary axes nhé nó cũng rất quan trọng trong việc điều khiển các trục quay như PRG của em là lệnh M126,M127(với mã H)
http://www.mediafire.com/myfiles.php
Chúc các bác thành công trong phần viết post lại cho máy 5 trục

Last edited:
Ðề: Phần mềm viết Post Processor cho các phần mềm CAD/CAM thông dụng như Cimatron, Catia, MasterCAM, UG

Mấy cái này tui nói với anh hoài mà anh hông tin, phải đi tận thái lan để confirm... thấy kiến thức của tui bị coi thường quá anh Phúc ơi...
:( :((

Đề nghị đồng chí bí ngô xem lại giúp tớ kỹ càng mấy cái Video mà tớ đưa link rồi í. Xem cái kiểu chạy đó là kiểu chạy gì... Nếu tớ không nhầm thì có trong đó có thể nhìn thấy cả "mác" của bộ đk Siemens 840D nữa...

Mình thấy từ bản cim 8.5 đến bản cim 10.0 không có phần post (xuất file nc )như các bản trước ,nói chung thì sử dụng bản 7.1 bản 8.0 và 8.5 cũng rất tốt xuất được nhiều mã khác nhau ,nếu các bạn làm lâu rồi thì tốc độ cũng nhanh ,trăm hay không bằng quen tay .

lddung

Chuyên gia cao cấp

Bạn Post thử 1 vài bộ Post cho IMS Post lên đây để anh em cùng thử xem chạy thế nào . :)

Q

quangspk

Bạn cho mình xin với. tìm trên mạng hoài mà không thấy, toàn của TQ thui, không kiếm chác được gì cả. Email của mình: daovanquangspk@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều.

Q

quangspk

ah, mình xin cái IMS Post có *** của bác dungtb ấy mà, xin về nghịch thử xem thế nào.

T

tonngo1987

Mỉnh có 1 máy CNC gỗ 4 trục ai chỉ giúp mình phần mềm thiết kế và lập trình với ! Thanks ! mình lập trình 2d 3d ok nhưng máy 4 trục không biết ... anh em ai biết chỉ giúp mình với

em có máy phay DMU 60mono Block 5 trục(h
-B+C hệ điều khiển Haidenhian)nếu bác muấn thử nghiệm em có thể test cho trên máy
Bác chỗ nao HN ạ !! anh em giao lưu được không, thử test con DMU của bác xem nó hóc búa thế nào :D