Phay ren trong cimatron

Author
Em xin chào tất cả anh em trong diễn đàn , nhờ mọi người giúp đỡ mình vấn đề này . Mình đang thắc mắc không biết trong cimatron có lệnh nào phay ren được không ạ . Nếu có xin giúp đỡ mình cùng tất cả anh em trong diễn đàn trau dồi kĩ năng cnc nhé . Cám ơn tất cả mọi người .

Ðề: Phay ren trong cimatron

mình dùng bản E10 không có. Thread mill trong mastercam có hoặc lập trình bắng phần mềm CAM của hãng dao cũng có.

Author

oh , không lẽ 1 phần mềm mạnh như cimatron mà không có phay ren sao ? Chán ghê ! Em nhớ hồi xưa đi thực tập trong công ty có 1 ông Japan cũng lập trình phay ren cho 1 bộ khuôn nhựa , em cũng không rõ lập trình bằng phần mềm nào nhưng em thấy công ty đó hoàn toàn xài Cimatron không à . Hóa ra Cimatron cũng không dữ dằn như mình nghĩ nhỉ ! Cám ơn anh !

Công ty mới của mình không dùng Cimatron và trong máy tính ở nhà cũng không có cài phần mềm này nên không thể hướng dẫn bạn được. Nhưng chắc chắn Cimatron có phần phay ren. Bạn thử tìm trong các chu trình khoan xem sao. Mình nhớ trong đó có cả phần thread milling và gun drilling.

Author
Ðề: Re: Phay ren trong cimatron

Cám ơn anh Lan Giao nhiều lắm , em là người like cho anh lần thứ 500 nè . Có gì nhờ anh giúp đỡ em lệnh này nhé ! Chúc anh sức khỏe !

Author

Em xài bản 9.0 không thấy lệnh như anh nói anh à ! Tìm trong phần drill không có luôn

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Nếu mình nhớ không lầm phần Drill của Cimatron thì không có Thread Milling, tuy nhiên trong phần Automatic Drill của Cimatron thì có Thread Milling, tuy nhiên trước mình có thử thì không tạo toolpath và không output ra G-Code được. Lâu rồi mình không dùng Cimatron, tuy nhiên Cimatron có lẻ không xuất ra câu lệnh chạy xoắn ốc dạng G3/G2 X Y Z I J được. Mình chưa thấy phần mềm nào xuất ra phay ren + CÓ BÙ DAO cả trừ Catia :4:.

Phay ren khá đơn giản, bạn viết tay cũng được mà.

Author

Diễn đàn còn anh Hoang Khuong và Thai hung chưa cho ý kiến đó , hì , mong rằng 2 anh có cách làm cho cimatron phay ren có bù dao và post ra G code được ; Em nghĩ chắc có cách mà mình chưa tìm ra đó thôi !

Các bạn làm theo video theo đường dẫn bên dưới xem thử được không.
Mình không có Cimatron nên không thử được.

Code:
http://www.mediafire.com/download/nbo85b69vdgdodm/Phay_Ren.zip

B

boyspacy

Up. Hiện tại phiển bản đời mới của Cimatron đã tích hợp phay ren ngon lành chưa mọi người ơi.