Phương pháp nào để xuất file gia công của Catia dạng APT sang file NC

N

NDA

Hihi mình làm được rồi cám ơn tất cả các bạn:6::6::6:, kết quả thật vượt ngoài mong đợi.Lúc trước mình chọn đường dẫn đến thư mục ICAmpar nên bên tab NC code không xuất hiện được các loại máy gia công bây giờ sửa lại đường dẫn chỉ đến Manufacturing thì được.:38:

Bác hoduylinhconan có thể chỉ dẫn cụ thể cách sửa Post Proccess cho em được ko ạ. Em đang muốn dùng CATIA để xuất ra chương trình gia công phù hợp với thằng Mach3 mà chưa hiểu dùng thế nào cả. hix... Mong các bác giúp đỡ :D
Thanks!

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Author
Post Processor bạn chọn deckel4 là được.
Chạy không có gặp vấn đề gì hết.

Mình thử với các PP của fanuc hay siemens hay deckel4 rồi đưa chương trình gia công vào Mach3 chạy thử trên máy đều ổn cả. Nhưng mình chưa thử được trên máy thực tế nên cũng ko biết khi cho chạy thực trên máy thực thì sẽ thế nào.
Các bác giải thích kỹ hơn về bản chất và cách tạo ra một PP như thế nào giúp em với ạ.
Thanks các bác :D

L

leluong83

Ðề: Phương pháp nào để xuất file gia công của Catia dạng APT sang file NC

Em lam theo bac Canh nhung van kho excute duoc
Co bac nao chi ro cho em voi

N

NDA

Bạn muốn excute được thì trong hộp thoại option > machining, trong mục output bạn chọn như trong hình là ok.

Đường dẫn chỉ cần chọn đến Manufacturing và bạn nhớ tick vào ô IMS

M

mrdienk42cdl2

em muốn hỏi các bác là:khi mình xuất dc mã CNC như vậy rồi thì liệu khi chuyển sang cho máy CNC gia công thì có chính xác ko?e thấy nó không ổn bằng Mastercam,đã có bác nào thử gia công trên máy CNC sau khi lập trình trên Catia chưa?em mong các bác cho ý kiến về vấn đề này.

T

Thanhcv

Các cao thủ cho em hỏi sao mình xuất sang Gcot toạ độ x y z không đúng vậy nên đến hàng mấy nghìn vậy trong khi đó cái phôi của mình lại nhỏ tý có 200mm thôi

T

Thanhcv

Các co thủ cho em hỏi sao em xuất sang Gcode no lai sai toạ độ vậy toạ độ X Y nên đến 3000 trong khi đó phôi của em chỉ 200mm thôi