Pro/e 5.0 chạy quá chậm khi sử dụng trên Windows 7

Author
Các bác pro ơi!em mới cài thằng 5.0 trên win 7 ,chạy thì ok .nhưng mỗi tội là nó phân tích quá chậm .car màn hình của mình cũng thuộc loại khá chứ không yếu .nhưng mỗi khi vô lệnh thì chờ khá lâu .chẳn hạn khi chọn mặt phẳng để vẽ thì phải chờ nó chạy hết màu viền xanh xong mới được .anh em nào biết xử lí nó chỉ cho mình với .mình đang khổ vì nó quá.

Ðề: Pro/e 5.0 chạy quá chậm khi sử dụng trên Windows 7

Hi !!
Cái kiểu chạy hết viền xanh rồi mới vô lệnh như bạn mô tả ,giống y chang của mình (do k đủ card màn hình )
Bạn nên kiểm tra theo bước sau:
Xem trong BIOS khai báo chạy card màn hình chưa ?nếu chưa thì setup chạy card màn hình ( Có thể nó mặc định,k chạy card )
Xem tuổi thọ cái HDD của bạn bao lâu rồi ?có thể nó mới nhưng chưa chắc nó ổn à (có thể do bạn gỡ ra gỡ vào cài mới những phần mềm khác ,như thế cũng đủ làm nó ì ạch rồi )
Xem có chương trình chạy ẩn nào k?nên chạy 1 pro không thôi,k mở thêm software khác
mad card màn hình của bạn cụ thể là đến đâu ?RAM?CPU?

Thường thì Win7 hỗ trợ đồ họa chưa mạnh bằng WinXP, nhưng nếu bạn để ở chế độ classic trong Win 7 thì sẽ nhanh hơn đấy

Last edited:

Car đồ họa của mình là 512 nè. lúc cài bị một thời gian chẳng biết nguyên nhân tại làm sao.
Giờ ngon lành rồi. Bạn chỉ cần Download drive car màn hình mới là chạy tuột luôn.

J

jimmytran

DO driver card màn hình cũ hoặc k chuẩn,em là cài lại,bây giờ ngon rồi.

X

xuankhuong

minh thay binh thuong ma.download card man hinh ve cu cai custom la dc.