Pro/Engineer và Sản phẩm !

Ðề: Pro/Engineer và Sản phẩm !

2 tuần nay bận đi traning và chuyển giao công nghệ nên bận quá không có thời gian viết bài nay viết bài tiếp anh em cùng tham khảo,
sản phẩm tiếp theo:

Và đây là hộp giảm tốc cho anh em tham khảo xem chơi:

T

thang-rdm

Hình như trong Topic này mình chỉ thấy mọi người úp lên hình (mang tính chất ...) chứ không phải trao đổi kiến thức, còn nếu trao đổi ít nhất các bạn cũng nên đưa bài lên diễn đàn hoạc hướng dẫn.
Chứ để mọi người vào xem rồi cung ko tích lũy gì được thì cũng mất thêm nhiều thời gian
http://www.mediafire.com/?tq6qhy5qkd0nffy

Last edited by a moderator:
Ðề: Xin hướng dẫn dùm em cách vẽ Ghế tựa

chai trà xanh
[ANH]AEC3_4E58C9F3[/ANH]​

[ANH]C62A_4E58C8F5[/ANH]​

Last edited:
N

ntu09

Đèn Trung Thu

gởi anh em Meslab đèn trung thu góp vui.

Last edited by a moderator:
Trình làng bánh răng nón-răng xoắn

Chôm chỉa thui nhưng cũng làm xong. Trình làng bánh răng nón-răng xoắn và xin góp ý ủa các thầy các bạn.

Cho các bạn file part luôn đó, về mở bằng Pro4 ha, chỉ cần Edit Definition là ra cách vẻ à.
Chúc các bạn thành công.

Link file part luôn nà

Last edited:

Hôm nay rảnh tiếp tục post tiếp anh em cùng tham khảo máy khoan.

Tiểu đệ góp vài sản phẩm vẽ từ môi trường tuyệt diệu của ProE đó là Restyle

Góp vui cho anh em cái bánh răng côn - có thông số đầy đủ nhé!

Các bài vẽ đầu tiên của mình trên Creo 1.0 F000, render quá gớm lun.

1. Cái đèn học

2. Cái ca

3.Kính chiếu hậu

4.Nắp máy tính bỏ túi

K

khong_khong

Theo mình được biết thìn "Hình người mẫu" là file STL được tạo bởi máy quét 3D cầm tay từ mẫu thật, rồi thông qua các phần mên như Rapidform XOR, catia,... chuyển thành file part để lấy dữ liệu làm khuôn. Pro thì không mạnh về phần này.
Dám lấy đồ của người khác lên đây mà lừa bịt thiên hạ, thật là... "Không biết xấu hổ"

bạn đừng nói như vậy.các sản phẩm trên mình thiết kế trên restyle nó là một môi trường thiết kế mặt của ProE muốn thiết kế được thì mình phải có file Scan 3D có đuôi STL từ đó mình dùng lệnh vẽ ra sản phẩm này.Bạn nói ''không biết xấu hổ'' là xúc phạm đến tín ngưỡng phần mềm và đặt biệt là xúc phạm đến PTC đó.Theo bạn thì ProE không mạnh về vấn đề này nhưng proE có thể làm mọi thứ nếu bạn thích.

Theo mình được biết thìn "Hình người mẫu" là file STL được tạo bởi máy quét 3D cầm tay từ mẫu thật, rồi thông qua các phần mên như Rapidform XOR, catia,... chuyển thành file part để lấy dữ liệu làm khuôn. Pro thì không mạnh về phần này.
Dám lấy đồ của người khác lên đây mà lừa bịt thiên hạ, thật là... "Không biết xấu hổ"
Chào bạn!
Bài viết của bạn mang hướng tiêu cực! Sao vậy bạn?:7: Mình mong bạn có cái nhìn rộng hơn, và dùng lời lẽ thích hợp khi tham gia diễn đàn này. Đọc nội quy trước khi tham gia nha bạn. Thân chào.

Có vẻ như bạn này không biết về chức năng xử lý file từ máy quét 3D trên Pro/E rồi mình cũng đã dùng chức năng Restyle như dangphu90 nói cũng rất mạnh và linh hoạt nếu bạn sử dụng thành thạo thì có thể xử lý được tất cả những file từ máy quét 3D nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào công lực, nội công của người sử dụng phần mềm.