Robocon2009

• Thread starter puppy
  • Ngày mở chủ đề
P

puppy

Author
Cả nhà ơi ai có tài liệu về luật chơi và hướng dẫn của robocon2009 ở Nhật Bản kô?Post lên cho anh em cùng xem

Vào Google gõ thử cụm từ "đề thi Robocon 2009", thấy hiện ra tùm lum nguồn cho tải về.

L

Liễu Ngân Đình

Author
Tôi phải công nhận đề thi năm 2009 này rất hay, nếu không có năng lực thực sự thì những đội chuyên dùng tiểu sảo sẽ bị loại ngay ở vòng đầu.
Tôi rất háo hức muốn xem các đội thi đấu ở năm nay, các năm khác tôi chẳng thèm nhòm vì đề ra rất dở.

mới nhìn thì thấy đề không khó .nhưng khi bắt đầu làm thấy cũng hơi khó.nhưng đề năm nay nói chung ko chí tuệ lắm.mặc dù kỹ thuật đòi hỏi khá cao.nhất là phần cơ khí.
Năn nay chắc hay đây hiiiiiiiiii

Xin spam :
7:00 am Chủ Nhật, ngày 2/11/2008, tại trừơng THPT chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm - Vĩnh Long sẽ tổ chức cuộc thi Robon với tên gọi " Robo xạ thủ ". Anh em nào ở vùng lân cận xin mời ghé thăm và đóng góp ý kiến !
Đây là sân chơi dành cho học sinh phổ thông trung học của trường, đây sẽ là nền tảng tạo tiền đề cho những năm về sau.
Kính mời !
Hùynh Phúc Linh
P/S: Chi tiết xin mời xem thêm tại Huỳnh Phúc Linh's Weblog vào bản tin đầu tuần thứ 2 ( sẽ có hình ảnh )

Với tôi RBC như một giấc mơ chưa chọn vẹn,nơi thể hiện niềm đam mê tinh yêu với cơ khí, nơi ta thể hiện khả năng đích thực nhiệt huyết sục sôi......khát khao chiến thắng-ý trí chinh phục đỉnh cao.
Nơi thoả nguyện niềm đam mê đến cháy bỏng nhưng tất cả thiếu một sự duy nhất...
MAY MẮN

nói vậy chắc bạn đã tham gia làm nhiều rồi à!
nhưng cũng có nhiều người như bạn đấy, vì chỉ có 1 đội vô địch mà.có gắng năm nay nhé.biết đâu mình lại dc gặp bàn trên đấu trường hiiiiiii

P

puppy

Author
cảm ơn bác Phúc Linh nhé.Nếu còn dịp nào tương tự bác lại cho em biết nhé.E cảm ơn

Last edited:
Bạn nào cũng làm Robot năm nay thì cùng trao đổi với nhé, mình năm nay cũng được phân công phụ trách về đội tuyển. Có lẽ chủ đề này sẽ trở nên sôi nổi khi ăn tết xong nhỉ.

X

xuantruong_ckct

Author
Cả nhà mình ơi! Năm nay trong gia đình ta có ai tham gia Robocon ko?
Có ai tham gia thì mình cùng liên kết sáng tạo nhé.
Tất cả vì Robocon Việt Nam các ban nhé.
Mọi chi tiết về Robocon2009 các bạn co thể tham khảo ở đ/c: http:// www.thietbithongminh.com.vn
Hãy cùng nhau phát triển nhé bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

các bác ơi!!!!
năm nay em cũng tham gia robocon 2009
em đang gặp vấn đề ở con lữ hành
các bác cho ý kiến giúp em với
vấn đề của em là:cơ cấu nâng lên để gõ trống thế nào?
thanks các bác nhiều!!!!!!!

B

buidinhba5

Author
Chủ đề này hay phết nhưng hơi khó trong việc giữ thăng bằng hix

Hôm nay xem một số đội luyện tập mà chưa thấy đội nào qua dốc được cả.... hic...hic...

X

xuantruong_ckct

Author
Cả nhà mình ơi?
Có ai làm RBC năm nay không?
Mình đang băn khoăn về bánh xe của con bằng tay và con tự động mang vác?
Không biết lên dùng loại nào để ko bị trượt khi lên dốc?
Với thiết kế của mình thì bánh xe gắn liền với động cơ chứ không qua cáp hoặc xích kéo.
mong mọi người chỉ giáo.
Thank mọi ng ha!

Có thể cắt lốp cao su để bọc vào bánh nhựa, bám sàn cũng tốt hơn.