Sử dụng SSCNC.

• Thread starter Vboy89_2000
  • Ngày mở chủ đề
V

Vboy89_2000

Author
Các anh cho em hỏi.[phần mềm sscnc làm sao để mình xoá các chương trình lập trình sẵn trong phần mềm để mình viết chươhng trình mới vậy.em tìm mãi mà ko sao làm đc.em mở lên toàn là chương trình có sẵn ko ah.giúp em với.em đang muốn thực tập trên phầm mềm này để thứ 2 đi làm rồi.huhu.giờ còn chưa rành sử dụng máy nữa.

T

t42006

Author
Ðề: Sử dụng SSCNC.

Bạn muốn xóa hả. Ví dụ điển hình hệ FANUC0iM nhe: bạn vào C:\Program Files\Nanjing Swansoft\SSCNC\FANUC\FANUC0iM\FANUC Trong đó có rất nhiều file chương trình có đuôi CNC file. bạn mở các file đó bằng Notepad sau đó bạn muốn xóa, sửa gì tùy bạn ( các hệ, hảng khác thì làm tương tự vào C:\Program Files\Nanjing Swansoft\SSCNC).Và bạn có thể viết chương trình trên các file đó và save lại.
Chúc bạn thành công nhe:39:

V

Vboy89_2000

Author

Em sửa đc rồi.nhưng nó chẳng chịu chạy theo chương trình của em.khó dùng quá.ai có thể chỉ cho em từ đầu đến cuối để chạy đc 1 chương trình mình viết ko.em viết ch.trình tay rồi lưu lại. Vào sscnc mở nó ra đc rồi mà sao ko chạy.bó tay.

V

Vboy89_2000

Author

các anh pro cho em hỏi sao trong sscnc em lập trình lệnh m98 nó ko hiểu.chương trình con ko chạy đc trong sscnc hả.chỉ dùm em với.

H

hphuong5686

Author

đầu tiên bạn phải nhập chương trình con vào máy trước rồi mới nhập chương trình chính sau(tức là chương con không nằm trong chương trình chính).cách làm như nhập chương trình chính vậy.nhớ là đặt tên như thế nào thì trong chương trình chính phải là tên đó.( O0001 là chương trình chính,O0002 là chương trình con.nhập O0002 vào trước,O0001 vào sau)
chúc bạn thành công.

V

Vboy89_2000

Author

có ai chỉ em sử dụng chương trình con trong sscnc hệ điều hành fanuc 0im đi.em làm theo chỉ dẫn mà ko đc.em tạo 2 chương trình.nhưng chỉ nhập đc 1 chương trình.nhập chương trình còn lại thì báo lỗi ko tìm thấy.anh nào biết làm chỉ em đi.có hình ảnh or video càng tốt.em đang đi làm mà ko sài.chán thật

V

Vboy89_2000

Author

ko ai chỉ hết vậy.chán thế.tìm mãi mà ko làm sao sử dụng đc chương trình con.huhu

NX

Member

có thể nó ko hỗ trợ chương trình con, sao ko đưa cái ctc đó vào ct chính, khi gọi lại thì chỉ cần gọi lại các lệnh trong khoảng nào đó thôi ^.^

P

phong78

Author

muon xoa chuong trinh nao thi goi no ra+delete la xong(nho bat sang che do edit)

N

Nguyễn Minh Thảo

Author
Anh chị ơi, cho em hỏi xíu. Em mới học vận hành CNC qua phần mềm SSCNC. Ấy mà em mới viết vài dòng lệnh chạy thử MDI mà toàn hiện lỗi: "Please perform a home search on the X -axis " nên không chạy được. Em cứ nghĩ máy tính em lỗi, nhưng chạy thử máy tính của bạn mà vẫn như vậy, hay là lúc cài em bỏ xót cái gì mà em không rõ. Mong anh chị chỉ giáo ạ.. Em cám ơn nhiều ạ.