Sản phẩm của NX

neverlose

<b>we only here today</b>
Author
Nhìn các sản phẩm của các bác bên SOLIDWORKS mà thấy tủi thân

Học hỏi theo tinh thần bên đó ,mình chủ động lập mục này để các bạn Post lên các sản phẩm mà mình thiết kế, kèm theo những chỉ dẫn thì càng tuyệt

Trong khi chờ đơi thì mình cố gắng mời thêm nhiều cao thủ nữa, nhiều hình vẽ hay các bạn nên tham khảo ở đây , khi nào trình độ chúng ta đạt đến thì mới “hãnh diện” nổi.

http://meslab.org/mes/showthread.php?t=4015

Các bạn tuanthuforever , goodbye,vantutn vào đây trợ giúp với nha

Hình ảnh mà bạn tuanthuforever ,đã trình làng này

Những bạn nào quan tâm về NX thì có thể hỏi bất kì câu hỏi nào mà các bạn thắc mắc,NX hứa sẽ trả lời thõa đáng tất cả

Thanks !

Sách tiếng Anh kỹ thuật chuyên ngành
DVD phần mềm, tutorial kỹ thuật
Dịch tài liệu kĩ thuật
Scan tài liệu A4-A3 các loại

Ðề: Sản phẩm của NX

Những diễn đàn khác mình cũng up lên khá nhiều rồi, cũng hơi ngại vì sợ up nhiều lần thì mấy cán bộ cấp cao lại tưởng mình spam. Nhưng mà bên nx mình cũng chưa có chuyên mục show hàng, nên đành liều đưa vào đây một ít. Nếu bị coi là spam thì các bác cứ xoá thoải mái ( em không có ý kiến)

Cái này vẽ lại của 1 người bên solid ( phần mềm nào vẽ được thì nx cũng vẽ được :D)

Cái lốp cover lại theo bác DCL (đã up bên delcam)

Cái này không đi scan3D, chỉ nhái hình dáng thôi ^^! Làm khuôn cái này cần thêm phần lifter

Cái này có lẽ không bị coi là "ặc ặc"

Cái mũ bảo hiểm này hơi tệ nhưng cũng là những cố gắng khi mới học

Còn 1 tí của 3Dmax và artcam nữa nhưng mà không đúng chủ đề nên mình không up lên.

Last edited:

Mình xin mảnh đất quảng cáo cái chai trà xanh 1000 độ này cái nào.
Hôm qua đi nhầm sang mục proe thấy cái chai này mà nóng mặt quá, thiết nghĩ bên proe vẽ được mà NX không vẽ được thì hơi tủi thân.:6:

Last edited:

anh vantutn của em quá đỉnh :x em thấy chai này đẹp hơn chai bên pro.E rồi đới ^^!

Hưởng ứng chai trà xanh 10000 độ của anh vantutn, em xin đóng góp lọ tương ớt chin-su đã được cấp giấy phép hàng việt nam chất lượng cao, lưu hành nội bộ trong nước!
Dạo này bác nova hay vào unigraphics thế nhỉ? Được trùm quan tâm thấy thích thú hẳn lên :D Chẳng mấy mà bằng mấy box delcam và solidworks

Trời ạ, chai tương ớt này không biết còn ít nào không, anh nhìn đã thấy thèm rồi. Tuân xứng đáng làm sư phụ của anh:1:
Đợt này có cả anh nova ghé thăm nữa cơ đấy. Anh em vào đây hưởng ứng nào!:21:

Last edited:

Mình dùng phương pháp tạo mẫu nhanh vẽ được cái xe ô tô này ( hơi xấu 1 chút), ko biết có bạn nào biết phương pháp này chưa, mình up file stl lên để ai thích thì thực hiện. File gốc là file của 3Dmax

Đây là file
http://www.mediafire.com/?24zzebantli

Last edited:

Hix, mình to mồm thế mà sao vẫn chỉ thấy có Tuân và neverlose trong này thôi nhỉ?
Neverlose cũng là thần dân của nx mà, cho một sản phẩm đi.

Last edited:

Hỡi các thần dân của NX, tại sao anh vantutn lại vẽ 1 viên gạch và nói nó là sản phẩm hết sức tỉ mỉ và phức tạp? Bởi vì cần có sự đóng góp của tất cả các bạn. Từ những viên gạch này xây biệt thự không có gì là khó khăn ok? Tại sao chúng ta không là 1 trong những viên gạch trong cái biệt thự nx sắp được xây dựng nhỉ?

neverlose

Author

bác Tú giờ dùng cả triết lí nữa ,và bác Tuấn lại hiểu bác Tú dữ nhỉ!

Mình bận lắm , nói thật đấy. Gần cả tháng active trên MES giờ hai cái đồ án đang chậm tiến độ , cả phần nghiên cứu khoa học cũng đang chậm, ko phải mình lí do đâu mà thật sự thì mình đang học gút chương trình nên mình chỉ giúp bác Nova gây dựng lại NX , vì ban đầu mình đọc được thì NX được xếp thứ nhất trong CAD/CAM/CAE chưa kể là PLM nữa, và nó được 30 doanh nghiệp lớn của VN mình áp dụng , và các hãng oto trên thế giới áp dụng triệt để như NISSAN, HONDA, MITSHUBISHI,FORD,
FORD, TOSHIBA,HITACHI,...

Bạn Tuấn là người rất giỏi về NX này mong bạn tiếp tục đóng góp thêm ,

mình có vẽ nhưng toàn là trong công trình nghiên cứu nên ko dám đưa lên, ko muốn các thành viên trong nhóm hiểu lầm. Khi nào đề án tụi mình làm xong thì mình sẽ up lên cho các bạn , tất nhiên là cả phần hướng dẫn nữa

Như mình đã nói vì trình độ về NX chưa đồng đều , thậm chí là nhiều bạn chưa cài được NX thì chúng ta up được những sản phẩm như thế là hơn những gì mình mong đợi rồi

Mình cũng ko quan trọng về vẽ lắm nên, cũng ko tập trung nhiều vào nó, khi nào có đồ án ,hay thầy bắt buộc vẽ thì mình mới vẽ, cũng dành thời gian đầu tư cái khác.

Mình luôn theo dõi NX mà, mình luôn cố gắng đưa NX lên ngôi đầu ,tất nhiên phải bền vững, mình muốn nhiều người cùng giỏi về NX, tập trung có thể bây giờ của mình là nghiên cứu và dịch phần Cast

Mong mọi người ủng hộ nhiều hơn nữa, mình đã vận động rất nhiều người gắn bó với NX, ko lâu sau thì NX sẽ sôi động hơn nữa, nhanh thôi

have fun

NX Luôn trân trọng đóng góp của các bạn

Hì, mình thấy neverlose làm nhiều thứ quá,đi đâu trong diễn đàn cũng thấy mặt neverlose chúc bạn nhanh thành công.

chào các bác em mới tìm hiểu nx em thấy các sản phẩm các bác chia sẻ thật đẹp các bác có thể up cả hướng dấn thực hiện để anh em học hỏi được không ạ ,em thấy bên solid họ vẫn làm vậy . nếu được vậy thị tốt biết bao nhất là với những người mới làm quen như em đây chẳn hạn . thank các bác nha !

neverlose

Author

Tất nhiên là có file hướng dẫn mà,tại thời gian display gấp rút nên nhiều bác chưa kịp làm file hướng dẫn.

Lại làm khó mấy bác nữa rồi, bác Tuấn bác Tú có thể giúp mình mấy sản phẩm mà các bạn vẽ ko dị, cố gắng giúp nha. Có thể các sản phẩm khác đơn giản hơn càng tốt vì đa số là mới làm quen NX nên khó quá thì nhiều bạn nản.

Hướng dẫn càng chi tiết càng tốt, khoảng giữa tháng 5 ,nếu mình gút được vài nhiệm vụ thì mình hướng dẫn thêm.

vâng cám ơn bác đã có tấm chân tình . Đúng là nx là một phần mềm rất hay và mạnh nhưng ở nước ta những tài liệu về nó ít quá nhất là ở những trường như Hưng yên bọn em thì tài liệu về nó rất hiếm . Do trình độ tiếng anh có hạn nên rất khó học nó . May quá có các bác hỗ trợ em sẽ cố gắng hơn .Cảm ơn các bác có tấm lòng tương hỗ . Thanhk

Thế này bạn nhé trong phần mềm nào cũng có cây lệnh, trong đó file của soft nào mà mở bằng soft đó thì ta có thể thoải mái tùy chỉnh lệnh và ta có thể học các lệnh trong đó dễ dàng. Những hình bọn mình up lên có hàng trăm thao tác, nếu trình bày trên đây có lẽ mất trục trang mất. Nên mình nghĩ là chúng ta chỉ up file cho mọi người tham khảo vẫn hơn, hi.
Mong bạn có những sản phẩm cuuar mình thì up lên cho bọn mình học hỏi, mình cũng vừa nghiên cứu nx thôi nên cũng chưa nói được gì nhiều.
Thanks!:41:

Last edited:

sao box lạnh ngắt vậy à, chả thấy ai show hàng gì vậy. Buồn chết đi được!
Bạn thanhhn_1210 đâu rồi?
MÌnh có cái này vẽ lâu lâu rồi, thấy mấy box khác vẽ mấy cái cánh quạt dân dụng, mình vẽ cái quạt CPU để nâng cao một tầm công nghệ.
hì, đùa vậy thôi chứ cái này vẽ đơn giản hơn cái cánh quat dân dụng hơn nhiều.
mỗi cái là phân khuôn toàn bị lỗi. Ai tách khuôn được thì giúp mình cái nha.

[/IMG]:20:

Last edited:

Nếu cái mặt phân khuôn của anh hợp lý rồi thì add mặt phân khuôn vào trong phần parting rồi trim workpiece tự động, hoặc là trude 1 miếng phôi rồi lấy mặt đó splite (cách này thủ công).

vâng bác vẽ đẹp quá em đang ôn tốt nghiệp nên chưa có thời gian đi sâu vai hôm nữa thi xong em sẽ cố gắng để được một phần của các bác thôi . hi hi . cám ơn các bác quan tâm