Sản phẩm của NX

Ðề: Sản phẩm của NX

@kieumao : File nhìn thì mịn nhưng mình nói thật là không ra cái sản phẩm gì cả, chỉ mới ở mức biết vẽ mà thôi
@Vantrongck2 : Chú quá hiếu chiến mà không biết lựa sức mình, cái hình của chú có ra cái gì không? Master cam nó art ảnh vào còn đẹp hơn nghìn lần... cái file của chú nó giống scan đến 1000% Lệnh xform làm được cái mặt đấy nó cũng chả lồi lõm mất hình tượng thế kia, nếu lần sau tự tin thì để nhiều ảnh nhiều độ bóng để mọi người biết khả năng thật sự.

Tôn trọng thành viên khác và tự trọng

Last edited by a moderator:

Dạo này ở nhà tập vẽ NX nên hay vào diễn đàn. Mình mới vẽ được cái cốc up lên cho chuyên mục được nhiều người học NX cùng thảo luận.
[/URL][/IMG]

các bạn cho mình hỏi NX có vẽ được các nhân vật tượng như mình vẽ trên catia này không?nếu các bạn đã nghiên cứu sâu NX làm được thì mình chuyển sang nghiên cứu NX.Mong các Pro cho ý kiến.catia chỉ có thể làm được đến mức này.sin nhắc với bạn đây không phải scan 3D đâu.

Last edited:

@kieumao: Mình sẽ không so sánh phần mềm, vì nó quá khập khiễng, giờ mình sẽ chỉ góp ý về cách tạo hình. 2 hình tượng mà bạn vẽ đã có mức độ ở hình dạng, nhưng về chi tiết của nhân vật thì nghèo nàn, khi mà các phần mềm đều có thể tạo được các spline tự do và có các lệnh tạo mặt thì khả năng của phần mềm là ngang nhau, chỉ có ý tưởng và kĩ năng của người làm CAD là quyết định ( cả về thời gian, thẩm mỹ...)
Lần trước mình không có ý gì nói gay gắt gì với cậu kieumao, mà chỉ vì kieumao sang box NX và so sánh ( quan điểm so sánh là sai lầm ^^) . Hôm nay mình sẽ post 1 vài hình ảnh góp ý về khả năng tạo hỉnh tự do
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Nhìn những hình ảnh của azarashi trong box NX mình đoán làm bên nhựa, lên Kieumao gặp đối rồi.
bạn cú tự tin lên, mình thấy bạn rất năng khiếu.
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

D

duykhanh87

Một sản phẩm cũ của công ty, show lên cho zui, so với các bạn ở trên thì trình mình còn kém quá.

Last edited by a moderator:

Lâu không up bài rồi, không biết tình hình rèn luyện NX của mọi người đến đâu rồi nhỉ.
NX 8.5 đã ra rồi mà tình hình là vẫn chưa có workstations để dùng. :(
Tặng mọi người cái xe đạp để Render cổ động không khí, mong rằng càng ngày sẽ có càng nhiều bạn học NX.

[ANH]CCE5_50AE6BD7[/ANH]
[ANH]91D0_50AE6BD7[/ANH]
[ANH]BCB7_50AE6BD7[/ANH]

File được nặn trên CATIA V5.
http://www.mediafire.com/?qtlw8eklgcs243i

Chúc vui vẻ!

K

kholauma

các anh cho em hỏi là bây giờ dùng phiên bản bao nhiêu thì phổ biến và ổn định ạ ? Anh nào có ebook tiếng việt dạy cái này không ạ cho em xin với ^^ cảm ơn các anh.

T

trongthuc

Hì hục vẽ lại được mấy cái này :))

N

ngobanghaui

Các bậc tiền bối nào có file vẽ ca nhựa cho em xin nhé!
Thanks các bác nhiều... :D
[video=youtube;ZBHnJaBh30Q]http://www.youtube.com/watch?v=ZBHnJaBh30Q[/video]